wxWidgets 3.1 - en to vi translation catalogue (1436 entries)

en: 
    Please send this report to the program maintainer, thank you!
vi: 
    Xin hãy gửi bản báo cáo này tới người bảo trì chương trình, xin cảm ơn!

en:               Thank you and we're sorry for the inconvenience!
vi:               Xin cảm ơn và chúng tôi lấy làm tiếc về sự bất tiện này!

en:  (copy %d of %d)
vi:  (chép %d trong số %d)

en:  (error %ld: %s)
vi:  (lỗi %ld: %s)

en:  (in module "%s")
vi:  (trong mô-đun "%s")

en:  Preview
vi:  Xem trước

en:  bold
vi:  đậm

en:  italic
vi:  nghiêng

en:  light
vi:  sáng

en:  strikethrough
vi:  gạch giữa

en: %d of %lu
vi: %d của %lu

en: %lu of %lu
vi: %lu của %lu

en: %s (or %s)
vi: %s (hoặc %s)

en: %s Error
vi: %s Lỗi

en: %s Information
vi: %s Thông tin

en: %s Preferences
vi: Cá nhân hóa %s

en: %s Warning
vi: %s Cảnh báo

en: %s did not fit the tar header for entry '%s'
vi: %s không vừa khớp với phần đầu tar cho mục vào '%s'

en: %s files (%s)|%s
vi: %s tập tin (%s)|%s

en: &About
vi: &Giới thiệu

en: &Actual Size
vi: &Kích thước Thật

en: &After a paragraph:
vi: S&au một đoạn văn:

en: &Alignment
vi: C&anh hàng

en: &Apply
vi: Chấ&p nhận

en: &Apply Style
vi: Á&p dụng Kiểu Dáng

en: &Arrange Icons
vi: Xắp xế&p Biểu Tượng

en: &Ascending
vi: &Tăng dần

en: &Back
vi: &Quay lại

en: &Based on:
vi: &Trên cơ sở:

en: &Before a paragraph:
vi: T&rước một đoạn văn:

en: &Bg colour:
vi: Màu &nền:

en: &Bold
vi: Đậ&m

en: &Bottom
vi: &Dưới

en: &Bottom:
vi: &Dưới đáy:

en: &Box
vi: Hộ&p:

en: &Bullet style:
vi: Kiểu dáng &Bullet:

en: &Cancel
vi: &Hủy bỏ

en: &Cascade
vi: &Kiểu xếp chồng

en: &Cell
vi: Ô

en: &Character code:
vi: &Mã ký tự:

en: &Clear
vi: &Xóa

en: &Close
vi: Đó&ng

en: &Color
vi: &Màu

en: &Colour:
vi: &Màu sắc:

en: &Convert
vi: &Chuyển đổi

en: &Copy
vi: &Sao chép

en: &Copy URL
vi: &Sao chép URL

en: &Customize...
vi: &Cá nhân...

en: &Debug report preview:
vi: Xem thử &báo cáo lỗi:

en: &Delete
vi: &Xóa

en: &Delete Style...
vi: &Xóa Kiểu Dáng...

en: &Descending
vi: &Giảm dần

en: &Details
vi: &Chi tiết

en: &Down
vi: X&uống

en: &Edit
vi: &Hiệu chỉnh

en: &Edit Style...
vi: &Hiệu Chỉnh Kiểu Dáng...

en: &Execute
vi: &Thi hành

en: &File
vi: &Chính

en: &Finish
vi: &Hoàn tất

en: &First
vi: Đầ&u tiên

en: &Floating mode:
vi: &Chế độ trôi nổi:

en: &Floppy
vi: Đĩa &mềm

en: &Font
vi: &Phông chữ

en: &Font family:
vi: Họ &phông chữ:

en: &Font for Level...
vi: &Phông chữ cho Mức...

en: &Font:
vi: &Phông chữ:

en: &Forward
vi: &Tiếp tới

en: &From:
vi: &Từ:

en: &Harddisk
vi: Đĩa &cứng

en: &Height:
vi: &Cao:

en: &Help
vi: Trợ &giúp

en: &Hide details
vi: Ẩ&n Chi tiết

en: &Indentation (tenths of a mm)
vi: Thụt lề dòng đầu(mỗ&i mười mm)

en: &Indeterminate
vi: &Vô định

en: &Index
vi: &Chỉ mục

en: &Info
vi: &Thông tin

en: &Italic
vi: Ngh&iêng

en: &Jump to
vi: &Nhảy tới

en: &Justified
vi: Căn chỉn&h

en: &Last
vi: &Cuối

en: &Left
vi: &Bên trái

en: &Left:
vi: &Bên trái:

en: &List level:
vi: &Mức danh sách:

en: &Log
vi: Tập ti&n ghi thông tin

en: &Move
vi: Di chuyể&n

en: &Move the object to:
vi: &Di chuyển đối tượng tới:

en: &Network
vi: Mạ&ng

en: &New
vi: Tạo &mới

en: &Next
vi: Tiếp &theo

en: &Next >
vi: Tiếp &theo >

en: &Next Paragraph
vi: Đoạn Tiế&p

en: &Next Tip
vi: Mẹo kế &tiếp

en: &Next style:
vi: Kiểu dáng kế &tiếp:

en: &No
vi: &Không

en: &Notes:
vi: Ghi c&hú:

en: &Number:
vi: &Số:

en: &OK
vi: &Đồng ý

en: &Open...
vi: &Mở...

en: &Outline level:
vi: Mức đường ba&o:

en: &Page Break
vi: Ngắt T&rang

en: &Paste
vi: &Dán

en: &Picture
vi: &Hình ảnh

en: &Point size:
vi: &Kích thước điểm:

en: &Position (tenths of a mm):
vi: &Vị trí (mỗi 10mm):

en: &Position mode:
vi: &Chế độ vị trí:

en: &Preferences
vi: &Sở thích riêng

en: &Previous
vi: &Trước

en: &Previous Paragraph
vi: Đoạn T&rước

en: &Print...
vi: &In...

en: &Properties
vi: &Thuộc tính

en: &Quit
vi: T&hoát

en: &Rename Style...
vi: Đổ&i tên Kiểu Dáng...

en: &Replace
vi: Th&ay thế

en: &Restart numbering
vi: &Khởi động lại sự đánh số

en: &Restore
vi: &Phục hồi lại

en: &Right
vi: &Phải

en: &Right:
vi: &Phải:

en: &Save
vi: &Ghi lại

en: &See details
vi: &Xem chi tiết

en: &Show tips at startup
vi: &Hiện hướng dẫn nhỏ lúc mới mở

en: &Size
vi: &Kích thước

en: &Size:
vi: &Kích thước:

en: &Skip
vi: Giữ &nguyên

en: &Spacing (tenths of a mm)
vi: &Khoảng cách chữ (mỗi 10mm)

en: &Spell Check
vi: &Kiểm tra chính tả

en: &Stop
vi: &Dừng

en: &Strikethrough
vi: Gạch giữ&a

en: &Style:
vi: &Kiểu dáng:

en: &Styles:
vi: &Kiểu dáng:

en: &Subset:
vi: Tập c&on:

en: &Symbol:
vi: Ký hiệu đặc &biệt:

en: &Synchronize values
vi: Đồng &bộ hóa các giá trị

en: &Table
vi: &Bảng

en: &Top
vi: &Trên

en: &Top:
vi: &Trên:

en: &Underline
vi: &Gạch chân

en: &Underlining:
vi: &Gạch chân:

en: &Unindent
vi: &Không thụt lề

en: &Up
vi: &Lên

en: &Vertical alignment:
vi: &Căn chiều ngang:

en: &View...
vi: &Trình bày...

en: &Weight:
vi: Độ đậ&m:

en: &Width:
vi: &Rộng

en: &Window
vi: &Cửa sổ

en: &Yes
vi: Đồn&g ý

en: '%s' has extra '..', ignored.
vi: '%s' có thêm '..', bỏ qua.

en: '%s' is not a correct numeric value for option '%s'.
vi: '%s' không phải là một giá trị bằng số đúng cho tùy chọn '%s'.

en: '%s' is not a valid message catalog.
vi: '%s' không phải là catalog thông điệp hợp lệ.

en: '%s' is not one of the valid strings
vi: '%s' không phải là một chuỗi hợp lệ

en: '%s' is one of the invalid strings
vi: '%s' là một trong số những chuỗi không hợp lệ

en: '%s' is probably a binary buffer.
vi: '%s' chắc chắn là một bộ đệm nhị phân.

en: (Help)
vi: (Trợ giúp)

en: (None)
vi: (Không)

en: (Normal text)
vi: (Chữ thường)

en: (bookmarks)
vi: (Dấu trang)

en: (none)
vi: (không)

en: , 64-bit edition
vi: , bản 64-bit

en: : file does not exist!
vi: : tập tin không tồn tại!

en: : unknown charset
vi: : không hiểu bộ ký tự

en: : unknown encoding
vi: : không hiểu bảng mã

en: < &Back
vi: < &Quay lại

en: <Any Decorative>
vi: <Dạng Chữ Trang Trí bất kỳ>

en: <Any Modern>
vi: <Dạng Hiện Đại bất kỳ >

en: <Any Roman>
vi: <Dạng La Mã bất kỳ>

en: <Any Script>
vi: <Dạng Script bất kỳ>

en: <Any Swiss>
vi: <Dạng Thụy Sỹ bất kỳ>

en: <Any Teletype>
vi: <Dạng Teletype bất kỳ>

en: <Any>
vi: <Bất kỳ>

en: <b><i>Bold italic face.</i></b><br>
vi: <b><i>Chữ vừa đậm vừa nghiêng.</i></b><br>

en: <b><i>bold italic <u>underlined</u></i></b><br>
vi: <b><i>đậm và nghiêng <u>có gạch chân</u></i></b><br>

en: <b>Bold face.</b>
vi: <b>Chữ đậm.</b>

en: <i>Italic face.</i>
vi: <i>Chữ nghiêng.</i>

en: A debug report has been generated in the directory
vi: Một báo cáo lỗi đã được tạo ra trong thư mục

en: A debug report has been generated. It can be found in
vi: Một báo cáo lỗi đã được tạo ra. Nó có thể tìm thấy trong

en: A non empty collection must consist of 'element' nodes
vi: Một tập hợp không trống rỗng phải gồm có những nút 'phần tử'

en: A standard bullet name.
vi: Một tên bullet tiêu chuẩn.

en: About
vi: Giới thiệu

en: About %s
vi: Giới thiệu %s

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Actual Size
vi: Kích thước Thật

en: Add
vi: Thêm

en: Add Column
vi: Thêm cột

en: Add Row
vi: Thêm hàng

en: Add current page to bookmarks
vi: Thêm trang hiện thời vào dấu trang

en: Add to custom colours
vi: Thêm vào màu tự chọn

en: AddToPropertyCollection called on a generic accessor
vi: AddToPropertyCollection được gọi bởi một bộ truy cập chung

en: AddToPropertyCollection called w/o valid adder
vi: AddToPropertyCollection được gọi bởi bộ thêm w/o hợp lệ

en: Adding book %s
vi: Thêm sách %s

en: Advanced
vi: Cao cấp

en: After a paragraph:
vi: Sau một đoạn văn:

en: Align Left
vi: Canh lề Trái

en: Align Right
vi: Canh lề Phải

en: Alignment
vi: C&anh hàng

en: All
vi: Tất cả

en: All files (%s)|%s
vi: Mọi tập tin (%s)|%s

en: All files (*)|*
vi: Mọi tập tin (*)|*

en: All files (*.*)|*.*
vi: Mọi tập tin (*.*)|*.*

en: All styles
vi: Mọi kiểu dáng

en: Alphabetic Mode
vi: Chế độ Bảng chữ cái

en: Already Registered Object passed to SetObjectClassInfo
vi: Already Registered Object được chuyển cho SetObjectClassInfo

en: Already dialling ISP.
vi: Sẵn sàng quay số tới nhà cung cấp dịch vụ Internet ISP.

en: An optional corner radius for adding rounded corners.
vi: Bán kính góc tự chọn để thêm góc được bo tròn.

en: And includes the following files:
vi: Và bao gồm các tập tin sau đây:

en: Animation file is not of type %ld.
vi: Tập tin hoạt hình thì không phải thuộc kiểu %ld.

en: Append log to file '%s' (choosing [No] will overwrite it)?
vi: Nối thêm nhật ký vào tập tin '%s' (chọn [No] sẽ ghi đè lên nó)?

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Argument %u not found.
vi: Tham số %u không tìm thấy.

en: Artists
vi: Nghệ sĩ

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Available fonts.
vi: Phông chữ sẵn có.

en: BMP: Couldn't allocate memory.
vi: BMP: Không thể cấp phát bộ nhớ.

en: BMP: Couldn't save invalid image.
vi: BMP: Không thể ghi ảnh không hợp lệ.

en: BMP: Couldn't write RGB color map.
vi: BMP: Không thể ghi bản đồ màu RGB.

en: BMP: Couldn't write data.
vi: BMP: Không thể ghi dữ liệu.

en: BMP: Couldn't write the file (Bitmap) header.
vi: BMP: Không thể ghi phần đầu tập tin (Bitmap).

en: BMP: Couldn't write the file (BitmapInfo) header.
vi: BMP: Không thể ghi phần đầu tập tin (BitmapInfo).

en: BMP: wxImage doesn't have own wxPalette.
vi: BMP: wxImage không có quyền sở hữu wxPalette.

en: Back
vi: Quay lại

en: Background
vi: Nền

en: Background &colour:
vi: Mà&u nền:

en: Background colour
vi: Màu nền

en: Baltic (old) (ISO-8859-4)
vi: Baltic (cũ) (ISO-8859-4)

en: Before a paragraph:
vi: Phía trước đoạn văn:

en: Bitmap
vi: Ảnh mảng bitmap

en: Bold
vi: Đậm

en: Border
vi: Viền

en: Borders
vi: Viền mép

en: Bottom
vi: Dưới

en: Bottom margin (mm):
vi: Lề dưới chân (mm):

en: Box Properties
vi: Các tính chất Hộp

en: Box styles
vi: Kiểu dáng Hộp

en: Browse
vi: Tìm duyệt

en: Bullet &Alignment:
vi: &Căn lề Bullet:

en: Bullet style
vi: Kiểu dáng bullet

en: C&lear
vi: &Xóa tất cả

en: C&olour:
vi: Mà&u:

en: CHM handler currently supports only local files!
vi: CHM handler hiện tại chỉ hỗ trợ các tập tin nội bộ!

en: Ca&pitals
vi: Chữ viết &hoa

en: Can't &Undo
vi: Không thể &Undo

en: Can't automatically determine the image format for non-seekable input.
vi: Không thể tự động dò tìm định dạng ảnh cho đầu vào không-di-chuyển-vị-trí-đọc-được.

en: Can't close registry key '%s'
vi: Không thể đóng khóa đăng ký '%s'

en: Can't copy values of unsupported type %d.
vi: Không thể sao chép giá trị của kiểu không được hỗ trợ %d.

en: Can't create registry key '%s'
vi: Không thể tạo một khóa đăng ký '%s'

en: Can't create thread
vi: Không thể tạo tuyến trình

en: Can't delete key '%s'
vi: Không thể xóa khóa '%s'

en: Can't delete the INI file '%s'
vi: Không thể xóa tập tin INI '%s'

en: Can't delete value '%s' from key '%s'
vi: Không thể xóa giá trị '%s' từ khóa '%s'

en: Can't enumerate subkeys of key '%s'
vi: Không thể liệt kê khóa phụ từ khóa '%s'

en: Can't enumerate values of key '%s'
vi: Không thể liệt kê các giá trị của khóa '%s'

en: Can't export value of unsupported type %d.
vi: Không thể xuất ra giá trị của kiểu không được hỗ trợ %d.

en: Can't find current position in file '%s'
vi: Không thể tìm được vị trí hiện hành trong tập tin '%s'

en: Can't get info about registry key '%s'
vi: Không thể nhận được thông tin về khóa đăng ký '%s'

en: Can't initialize zlib deflate stream.
vi: Không thể khởi tạo zlib deflate stream.

en: Can't initialize zlib inflate stream.
vi: Không thể khởi tạo zlib inflate stream.

en: Can't monitor non-existent directory "%s" for changes.
vi: Không thể theo dõi thư mục không-hiện-có "%s" để thấy được các thay đổi.

en: Can't open registry key '%s'
vi: Không thể mở khóa đăng ký '%s'

en: Can't read from inflate stream: %s
vi: Không thể đọc từ inflate stream: %s

en: Can't read inflate stream: unexpected EOF in underlying stream.
vi: Không thể đọc inflate stream: không mong chờ kết thúc tập tin EOF nằm ở dưới dòng dữ liệu.

en: Can't read value of '%s'
vi: Không thể đọc giá trị của '%s'

en: Can't read value of key '%s'
vi: Không thể đọc giá trị của khóa '%s'

en: Can't save image to file '%s': unknown extension.
vi: Không thể ghi ảnh ra tập tin '%s': không hiểu phần mở rộng.

en: Can't save log contents to file.
vi: Không thể ghi nội dung nhật ký ra tập tin.

en: Can't set thread priority
vi: Không thể đặt mức ưu tiên tuyến trình

en: Can't set value of '%s'
vi: Không thể đặt giá trị của '%s'

en: Can't write to child process's stdin
vi: Không thể ghi ra đầu vào chuẩn của quá trình con

en: Can't write to deflate stream: %s
vi: Không thể ghi vào deflate stream: %s

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cannot enumerate files '%s'
vi: Không thể liệt kê các tập tin '%s'

en: Cannot enumerate files in directory '%s'
vi: Không thể đếm các tập tin trong thư mục '%s'

en: Cannot find active dialup connection: %s
vi: Không thể tìm thấy kết nối quay số đang hoạt động: %s

en: Cannot find the location of address book file
vi: Không tìm thấy vị trí trong tập tin sổ địa chỉ

en: Cannot get an active instance of "%s"
vi: Không lấy được minh dụ đang hoạt động của  "%s"

en: Cannot get priority range for scheduling policy %d.
vi: Không thể nhận vùng ưu tiên cho việc tạo lập chính sách %d.

en: Cannot get the hostname
vi: Không thể lấy được tên máy chủ

en: Cannot get the official hostname
vi: Không lấy được tên máy chủ văn phòng

en: Cannot hang up - no active dialup connection.
vi: Không thể gác máy - không có kết nối quay số nào đang hoạt động.

en: Cannot initialize OLE
vi: Không thể khởi tạo OLE

en: Cannot initialize sockets
vi: Không thể khởi tạo socket

en: Cannot load icon from '%s'.
vi: Không thể tải biểu tượng từ '%s'.

en: Cannot load resources from '%s'.
vi: Không thể tải tài nguyên từ  '%s'.

en: Cannot load resources from file '%s'.
vi: Không thể tải tài nguyên từ tập tin '%s'.

en: Cannot open HTML document: %s
vi: Không thể mở tài liệu HTML: %s

en: Cannot open HTML help book: %s
vi: Không thể mở sách trợ giúp dạng HTML: %s

en: Cannot open contents file: %s
vi: Không thể mở tập tin nội dung: %s

en: Cannot open file for PostScript printing!
vi: Không thể mở tập tin cho việc in dạng PostScript!

en: Cannot open index file: %s
vi: Không thể mở tập tin chỉ mục: %s

en: Cannot open resources file '%s'.
vi: Không thể mở tập tin tài nguyên '%s'.

en: Cannot print empty page.
vi: Không thể in một trang rỗng.

en: Cannot read typename from '%s'!
vi: Không thể đọc kiểu tên từ '%s'!

en: Cannot resume thread %lx
vi: Không thể phục hồi tuyến trình %lx

en: Cannot retrieve thread scheduling policy.
vi: Không thể khôi phục chính sách tạo lập tác vụ tuyến trình.

en: Cannot set locale to language "%s".
vi: Không thể đặt ngôn ngữ thành "%s".

en: Cannot start thread: error writing TLS.
vi: Không thể khởi động tuyến trình: lỗi ghi TLS.

en: Cannot suspend thread %lx
vi: Không thể đình chỉ tuyến trình %lx

en: Cannot wait for thread termination
vi: Không thể chờ tuyến trình thiết bị cuối

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ HOA/thường

en: Categorized Mode
vi: Chế độ Cá nhân hóa

en: Cell Properties
vi: Các thuộc tính của ô

en: Cen&tred
vi: &Trung tâm

en: Centered
vi: Trung tâm

en: Centre
vi: Chính giữa

en: Centre text.
vi: Chữ ở chính giữa.

en: Centred
vi: Trung tâm

en: Ch&oose...
vi: &Chọn lựa...

en: Change List Style
vi: Thay Đổi Kiểu Dáng List

en: Change Object Style
vi: Thay đổi Kiểu dáng Đối tượng

en: Change Properties
vi: Thay đổi các thuộc tính

en: Change Style
vi: Thay đổi Kiểu Dáng

en: Changes won't be saved to avoid overwriting the existing file "%s"
vi: Các thay đổi không thể ghi lại mà không ghi đè lên tập tin đã tồn tại "%s"

en: Character styles
vi: Kiểu dáng ký tự

en: Check to add a period after the bullet.
vi: Kiểm tra để thêm một dấu chấm sau bullet.

en: Check to add a right parenthesis.
vi: Đánh đấu kiểm để thêm dấu mở ngoặc đơn.

en: Check to edit all borders simultaneously.
vi: Chọn để chỉnh sửa mọi đường viền một cách đồng thời.

en: Check to enclose the bullet in parentheses.
vi: Kiểm tra để bao bullet bằng dấu ngoặc đơn.

en: Check to indicate right-to-left text layout.
vi: Bấm chọn để bố trí chữ từ phải sang trái.

en: Check to make the font bold.
vi: Đánh đấu kiểm để làm cho phông chữ đậm.

en: Check to make the font italic.
vi: Đánh đấu kiểm để làm cho phông chữ nghiêng.

en: Check to make the font underlined.
vi: Đánh đấu kiểm để làm cho phông chữ có gạch chân.

en: Check to restart numbering.
vi: Đánh đấu kiểm để bắt đầu đánh số.

en: Check to show a line through the text.
vi: Đánh dấu kiểm để chữ bị gạch ngang.

en: Check to show the text in capitals.
vi: Đánh dấu kiểm để chữ được viết hoa.

en: Check to show the text in small capitals.
vi: Đánh dấu kiểm để chữ được viết HOA nhưng dạng nhỏ hơn.

en: Check to show the text in subscript.
vi: Đánh dấu kiểm để chữ thụt xuống.

en: Check to show the text in superscript.
vi: Đánh dấu kiểm để chữ đẩy lên.

en: Check to suppress hyphenation.
vi: Kiểm tra để cấm tách từ.

en: Choose ISP to dial
vi: Chọn nhà cung cấp dịch vụ Internet ISP để quay số

en: Choose a directory:
vi: Chọn thư mục:

en: Choose a file
vi: Chọn một tập tin

en: Choose colour
vi: Chọn màu

en: Choose font
vi: Chọn phông chữ

en: Circular dependency involving module "%s" detected.
vi: Circular dependency đòi hỏi phải tìm được mô đun "%s".

en: Cl&ose
vi: Đón&g

en: Class not registered.
vi: Lớp chưa được đăng ký.

en: Clear
vi: Xóa sạch

en: Clear the log contents
vi: Xóa nội dung nhật ký thông tin

en: Click to apply the selected style.
vi: Bấm vào để chấp nhận kiểu dáng đã chọn.

en: Click to browse for a symbol.
vi: Bấm chọn để tìm duyệt ký tự đặc biệt.

en: Click to cancel changes to the font.
vi: Bấm vào để hủy thay đổi phông chữ.

en: Click to cancel the font selection.
vi: Bấm vào để hủy việc chọn phông chữ.

en: Click to change the font colour.
vi: Bấm vào để thay đổi màu sắc phông chữ.

en: Click to change the text background colour.
vi: Bấm vào để thay đổi màu nền của chữ.

en: Click to change the text colour.
vi: Bấm vào để thay đổi màu của chữ.

en: Click to choose the font for this level.
vi: Bấm vào để chọn phông chữ cho mức này.

en: Click to close this window.
vi: Bấm vào để đóng cửa sổ này.

en: Click to confirm changes to the font.
vi: Bấm vào để xác nhận thay đổi phông chữ.

en: Click to confirm the font selection.
vi: Bấm vào để xác nhận việc chọn phông chữ.

en: Click to create a new box style.
vi: Bấm vào để tạo kiểu dáng ký hộp mới.

en: Click to create a new character style.
vi: Bấm vào để tạo kiểu dáng ký tự mới.

en: Click to create a new list style.
vi: Bấm vào để tạo kiểu dáng danh sách mới.

en: Click to create a new paragraph style.
vi: Bấm vào để tạo một kiểu dáng đoạn văn mới.

en: Click to create a new tab position.
vi: Bấm vào để tạo một vị trí tab mới.

en: Click to delete all tab positions.
vi: Bấm vào để xóa tất cả vị trí tab.

en: Click to delete the selected style.
vi: Bấm vào để xóa kiểu dáng đã chọn.

en: Click to delete the selected tab position.
vi: Bấm vào để xóa các vị trí tab đã chọn.

en: Click to edit the selected style.
vi: Bấm vào để biên tập kiểu dáng đã chọn.

en: Click to rename the selected style.
vi: Bấm vào để đổi tên kiểu dáng đã chọn.

en: Close
vi: Đóng

en: Close All
vi: Đóng hết

en: Close current document
vi: Đóng tài liệu hiện thời

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ này

en: Color
vi: Màu

en: Colour
vi: Màu sắc

en: Colour selection dialog failed with error %0lx.
vi: Hộp thoại chọn màu gặp lỗi %0lx.

en: Colour:
vi: Màu sắc:

en: Command line argument %d couldn't be converted to Unicode and will be ignored.
vi: Tham số dòng lệnh %d không thể chuyển đổi sang Unicode và sẽ bị bỏ qua.

en: Common dialog failed with error code %0lx.
vi: Hộp thoại dùng chung gặp lỗi %0lx.

en: Compositing not supported by this system, please enable it in your Window Manager.
vi: Sự kết hợp không được hỗ trợ bởi hệ thống này, xin hãy bật nó lên trong Window Manager.

en: Compressed HTML Help file (*.chm)|*.chm|
vi: Nén tập tin Trợ Giúp dạng HTML (*.chm)|*.chm|

en: Computer
vi: Thư mục Computer

en: Config entry name cannot start with '%c'.
vi: Tên mục tin cấu hình không thể bắt đầu bằng '%c'.

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Contents
vi: Nội dung

en: Conversion to charset '%s' doesn't work.
vi: Việc chuyển đổi bộ ký tự thành '%s' không làm việc.

en: Convert
vi: Chuyển đổi

en: Copied to clipboard:"%s"
vi: Đã sao chép vào clipboard:"%s"

en: Copies:
vi: Bản sao:

en: Copy
vi: Chép

en: Copy selection
vi: Chép vùng chọn

en: Corner
vi: Góc

en: Corner &radius:
vi: Bán &kính góc:

en: Could not create temporary file '%s'
vi: Không thể tạo tập tin tạm thời '%s'

en: Could not extract %s into %s: %s
vi: Không thể rút trích %s vào trong %s: %s

en: Could not find tab for id
vi: Không thể tìm thấy tab cho id

en: Could not locate file '%s'.
vi: Không thể cấp phát tập tin '%s'.

en: Could not set current working directory
vi: Không thể đặt thư mục làm việc hiện hành

en: Could not start document preview.
vi: Không thể bắt đầu việc xem thử tài liệu.

en: Could not start printing.
vi: Không thể bắt đầu in.

en: Could not transfer data to window
vi: Không thể truyền dữ liệu tới cửa sổ

en: Couldn't add an image to the image list.
vi: Không thể thêm ảnh vào trong danh sách ảnh.

en: Couldn't create a timer
vi: Không tạo được một timer

en: Couldn't enumerate translations
vi: Không thể liệt kê các bản dịch

en: Couldn't find symbol '%s' in a dynamic library
vi: Không thể tìm thấy ký tự đặc biệt '%s' trong thư viện liên kết động

en: Couldn't get the current thread pointer
vi: Không thể lấy con trỏ tuyến trình hiện hành

en: Couldn't initialize GIF hash table.
vi: Không thể khởi tạo bảng mã băm GIF.

en: Couldn't load a PNG image - file is corrupted or not enough memory.
vi: Không thể tải ảnh PNG- tập tin bị hỏng hay không đủ bộ nhớ.

en: Couldn't load sound data from '%s'.
vi: Không thể tải dữ liệu âm thanh từ '%s'.

en: Couldn't obtain folder name
vi: Không thể lấy được tên thư mục

en: Couldn't open audio: %s
vi: Không mở âm thanh: %s

en: Couldn't register clipboard format '%s'.
vi: Không thể đăng ký định dạng clipboard '%s'.

en: Couldn't retrieve information about list control item %d.
vi: Không thể phục hồi thông tin về điều khiển danh sách mục tin %d.

en: Couldn't save PNG image.
vi: Không thể ghi lại ảnh PNG.

en: Couldn't terminate thread
vi: Không thể chấm dứt tuyến trình

en: Create Parameter %s not found in declared RTTI Parameters
vi: Tạo Tham Số %s không tìm thấy trong khai báo Tham Số RTTI

en: Create directory
vi: Tạo thư mục

en: Create new directory
vi: Tạo thư mục mới

en: Cu&t
vi: Cắ&t

en: Current directory:
vi: Thư mục hiện thời:

en: Custom size
vi: Cỡ riêng

en: Customize Columns
vi: Tùy Chỉnh Số Cột

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut selection
vi: Cắt vùng chọn

en: DDE poke request failed
vi: Yêu cầu poke DDE gặp lỗi

en: DIB Header: Encoding doesn't match bitdepth.
vi: Phần đầu DIB: Bộ giải mã không khớp với độ sâu bit.

en: DIB Header: Image height > 32767 pixels for file.
vi: Phần đầu DIB: Độ cao ảnh > 32767 điểm ảnh cho tập tin.

en: DIB Header: Image width > 32767 pixels for file.
vi: Phần đầu DIB: Độ rộng ảnh > 32767 điểm ảnh cho tập tin.

en: DIB Header: Unknown bitdepth in file.
vi: Phần đầu DIB: Không rõ độ sâu bit trong tập tin.

en: DIB Header: Unknown encoding in file.
vi: Phần Đầu DIB: Không hiểu bộ giải mã trong tập tin.

en: Dashed
vi: Đã gạch

en: Debug report "%s"
vi: Báo cáo lỗi "%s"

en: Debug report couldn't be created.
vi: Báo cáo gỡ lỗi không thể được tạo ra.

en: Debug report generation has failed.
vi: Việc tạo ra bản báo cáo lỗi gặp lỗi.

en: Decorative
vi: Trang trí

en: Default encoding
vi: Bộ mã mặc định

en: Default font
vi: Phông chữ mặc định

en: Default printer
vi: Máy in mặc định

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Delete A&ll
vi: Xó&a Tất

en: Delete Column
vi: Xóa cột

en: Delete Row
vi: Xóa hàng

en: Delete Style
vi: Xóa Kiểu Dáng

en: Delete Text
vi: Xóa Chữ

en: Delete item
vi: Xóa bỏ mục tin

en: Delete selection
vi: Xóa bỏ vùng chọn

en: Delete style %s?
vi: Xóa kiểu dáng %s?

en: Deleted stale lock file '%s'.
vi: Xóa tập tin khóa cũ '%s'.

en: Dependency "%s" of module "%s" doesn't exist.
vi: Phần phụ thuộc "%s" của mô đun "%s" chưa tồn tại.

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Desktop
vi: Thư mục Desktop

en: Developed by
vi: Được phát triển bởi

en: Developers
vi: Những người phát triển

en: Dial up functions are unavailable because the remote access service (RAS) is not installed on this machine. Please install it.
vi: Hàm quay số không sẵn sàng bởi vì dịch vụ truy cập từ xa (RAS) chưa được cài trong máy này. Xin hãy cài nó vào.

en: Did you know...
vi: Bạn có biết...

en: DirectFB error %d occurred.
vi: Lỗi DirectFB %d đã xảy ra.

en: Directories
vi: Thư mục

en: Directory '%s' couldn't be created
vi: Thư mục '%s' không thể được tạo

en: Directory '%s' couldn't be deleted
vi: Thư mục '%s' không thể xóa được

en: Directory does not exist
vi: Thư mục chưa tồn tại

en: Directory doesn't exist.
vi: Thư mục chưa tồn tại.

en: Discard changes and reload the last saved version?
vi: Không dùng những thay đổi này và tải lại dữ liệu đã lưu lần trước?

en: Display all index items that contain given substring. Search is case insensitive.
vi: Hiện tất cả chỉ số mục tin mà có chứa chuỗi con định sẵn. Tìm kiếm phân biệt Hoa/thường.

en: Display options dialog
vi: Hiển thị hộp thoại tùy chọn

en: Displays help as you browse the books on the left.
vi: Hiện phần trợ giúp như là một trình duyệt sách trên phần bên trái.

en: Do you want to save changes to %s?
vi: Bạn có muốn ghi lại các thay đổi với %s không?

en: Document:
vi: Tài liệu:

en: Documentation by
vi: Viết bởi

en: Documentation writers
vi: Những người viết tài liệu

en: Don't Save
vi: Không Ghi Lại

en: Done
vi: Hoàn tất

en: Done.
vi: Hoàn tất.

en: Dotted
vi: Chấm chấm

en: Double
vi: Đôi

en: Doubly used id : %d
vi: Chỉ số id người dùng kép: %d

en: Down
vi: Xuống

en: Drag
vi: Kéo

en: EOF while reading from inotify descriptor
vi: Việc đọc bộ mô tả inotify gặp lỗi EOF

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit item
vi: Biên tập mục tin

en: Elapsed time:
vi: Thời gian đã trôi qua:

en: Enable the height value.
vi: Cho phép giá trị cao.

en: Enable the maximum width value.
vi: Cho phép giá trị độ rộng tối đa.

en: Enable the minimum height value.
vi: Cho phép giá trị cao tối đa

en: Enable the minimum width value.
vi: Cho phép giá trị độ rộng tối thiểu.

en: Enable the width value.
vi: Cho phép giá trị độ rộng.

en: Enable vertical alignment.
vi: Cho phép xắp hàng theo chiều dọc.

en: Enables a background colour.
vi: Cho phép màu nền.

en: Enter a box style name
vi: Nhập vào tên kiểu dáng hộp

en: Enter a character style name
vi: Nhập vào tên kiểu dáng ký tự

en: Enter a list style name
vi: Nhập vào tên kiểu dáng danh sách

en: Enter a new style name
vi: Nhập vào tên kiểu dáng danh sách mới

en: Enter a paragraph style name
vi: Nhập vào tên kiểu dáng đoạn văn

en: Enter command to open file "%s":
vi: Nhập vào lệnh mở tập tin "%s":

en: Entries found
vi: Các mục tin tìm thấy

en: Environment variables expansion failed: missing '%c' at position %u in '%s'.
vi: Sự mở rộng các biến môi trường gặp lỗi: mất '%c' tại vị trí %u trong '%s'.

en: Error
vi: Lỗi

en: Error closing epoll descriptor
vi: Lỗi khi đóng phần mô tả epoll

en: Error closing kqueue instance
vi: Lỗi khi đóng kqueue

en: Error creating directory
vi: Lỗi tạo thư mục

en: Error in reading image DIB.
vi: Lỗi trong việc đọc ảnh DIB.

en: Error in resource: %s
vi: Lỗi trong tài nguyên: %s

en: Error reading config options.
vi: Lỗi trong việc đọc các tùy chọn cấu hình.

en: Error saving user configuration data.
vi: Lỗi ghi lại dữ liệu cấu hình người dùng.

en: Error while printing:
vi: Lỗi trong khi in:

en: Error:
vi: Lỗi:

en: Estimated time:
vi: Thời gian ước tính:

en: Executable files (*.exe)|*.exe|
vi: Tập tin thực thi (*.exe)|*.exe|

en: Execute
vi: Thi hành

en: Execution of command '%s' failed
vi: Thi hành lệnh '%s' gặp lỗi

en: Exporting registry key: file "%s" already exists and won't be overwritten.
vi: Sự xuất khóa đăng ký: tập tin "%s" đã tồn tại và không thể ghi đè lên.

en: Extraction of '%s' into '%s' failed.
vi: Rút trích '%s' vào '%s' gặp lỗi.

en: Face Name
vi: Tên Mặt

en: Failed to access lock file.
vi: Truy cập tập tin khóa gặp lỗi.

en: Failed to add descriptor %d to epoll descriptor %d
vi: Khi thêm phần mô tả %d vào phần mô tả epoll %d gặp lỗi

en: Failed to allocate %luKb of memory for bitmap data.
vi: Việc cấp phát %luKb bộ nhớ cho dữ liệu ảnh bitmap gặp lỗi.

en: Failed to allocate colour for OpenGL
vi: Cấp phát màu cho OpenGL gặp lỗi

en: Failed to change video mode
vi: Thay đổi chế độ video gặp lỗi

en: Failed to check format of image file "%s".
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra định dạng của tập tin ảnh "%s".

en: Failed to clean up debug report directory "%s"
vi: Việc xóa sạch thư mục báo cáo lỗi "%s" gặp lỗi

en: Failed to close file handle
vi: Đóng handle tập tin gặp lỗi

en: Failed to close lock file '%s'
vi: Đóng tập tin khóa '%s' gặp lỗi

en: Failed to close the clipboard.
vi: Đóng clipboard gặp lỗi.

en: Failed to close the display "%s"
vi: Đóng bộ hiển thị "%s" gặp lỗi

en: Failed to connect: missing username/password.
vi: Kết nối lỗi: không có tên người dùng/mật khẩu.

en: Failed to connect: no ISP to dial.
vi: Kết nối lỗi: không có nhà cung cấp dịch vụ Internet ISP để quay số.

en: Failed to copy dialog contents to the clipboard.
vi: Sao chép nội dung từ hộp thoại vào bộ nhớ clipboard gặp lỗi.

en: Failed to copy registry value '%s'
vi: Sao chép giá trị đăng ký '%s' gặp lỗi

en: Failed to copy the contents of registry key '%s' to '%s'.
vi: Sao chép nội dung khóa đăng ký '%s' tới '%s' gặp lỗi.

en: Failed to copy the file '%s' to '%s'
vi: Sao chép tập tin từ '%s' sang '%s' gặp lỗi

en: Failed to copy the registry subkey '%s' to '%s'.
vi: Sao chép khóa đăng ký phụ '%s' tới '%s' gặp lỗi.

en: Failed to create DDE string
vi: Tạo chuỗi DDE gặp lỗi

en: Failed to create MDI parent frame.
vi: Tạo khung cửa sổ cha MDI gặp lỗi.

en: Failed to create a temporary file name
vi: Tạo tên tập tin tạm gặp lỗi

en: Failed to create an anonymous pipe
vi: Tạo anonymous pipe gặp lỗi

en: Failed to create an instance of "%s"
vi: Gặp lỗi khi tạo một minh dụ của "%s"

en: Failed to create connection to server '%s' on topic '%s'
vi: Tạo kết nối tới máy chủ '%s' với chủ đề '%s' gặp lỗi

en: Failed to create cursor.
vi: Tạo con trỏ chuột gặp lỗi.

en: Failed to create directory "%s"
vi: Tạo thư mục "%s" gặp lỗi

en: Failed to create directory '%s'
    (Do you have the required permissions?)
vi: Tạo thư mục '%s' gặp lỗi
    (bạn có quyền yêu cầu không?)

en: Failed to create epoll descriptor
vi: Tạo phần mô tả epoll gặp lỗi

en: Failed to create registry entry for '%s' files.
vi: Tạo mục đăng ký cho '%s' tập tin gặp lỗi.

en: Failed to create the standard find/replace dialog (error code %d)
vi: Tạo hộp thoại tìm/thay thế tiêu chuẩn gặp lỗi (mã lỗi %d)

en: Failed to create wake up pipe used by event loop.
vi: Tạo wake up pipe sử dụng cho vòng lặp sự kiện gặp lỗi.

en: Failed to display HTML document in %s encoding
vi: Hiển thị tài liệu HTML trong bộ mã %s gặp lỗi

en: Failed to empty the clipboard.
vi: Làm rỗng clipboard gặp lỗi.

en: Failed to enumerate video modes
vi: Đếm các chế độ video gặp lỗi

en: Failed to establish an advise loop with DDE server
vi: Thiết lập một vòng lặp advise máy chủ DDE gặp lỗi

en: Failed to establish dialup connection: %s
vi: Thiết lập kết nối quay số gặp lỗi: %s

en: Failed to execute '%s'
vi: Thực thi '%s' gặp lỗi

en: Failed to execute curl, please install it in PATH.
vi: Thực thi curl gặp lỗi, xin thiết đặt nó trong ĐƯỜNG DẪN.

en: Failed to find CLSID of "%s"
vi: Gặp lỗi khi tìm CLSID của "%s"

en: Failed to find match for regular expression: %s
vi: Việc tìm khớp với biểu thức thông thường gặp lỗi: %s

en: Failed to get ISP names: %s
vi: Lấy tên của nhà cung cấp dịch vụ Internet ISP gặp lỗi: %s

en: Failed to get OLE automation interface for "%s"
vi: Gặp lỗi khi lấy giao diện tự động OLE cho "%s"

en: Failed to get data from the clipboard
vi: Lấy dữ liệu từ clipboard gặp lỗi

en: Failed to get the local system time
vi: Lấy thời gian từ hệ thống gặp lỗi

en: Failed to get the working directory
vi: Lấy thư mục đang làm việc gặp lỗi

en: Failed to initialize GUI: no built-in themes found.
vi: Khởi tạo GUI gặp lỗi: không có built-in giao diện hiển thị nào được tìm thấy.

en: Failed to initialize MS HTML Help.
vi: Khởi tạo Trợ Giúp MS HTML gặp lỗi.

en: Failed to initialize OpenGL
vi: Khởi tạo OpenGL gặp lỗi.

en: Failed to initiate dialup connection: %s
vi: Khởi tạo kết nối quay số gặp lỗi: %s

en: Failed to insert text in the control.
vi: Chèn chữ vào điều khiển gặp lỗi.

en: Failed to inspect the lock file '%s'
vi: Kiểm tra tập tin khóa '%s' gặp lỗi

en: Failed to install signal handler
vi: Cài đặt bộ điều khiển tín hiệu gặp lỗi

en: Failed to join a thread, potential memory leak detected - please restart the program
vi: Gia nhập tuyến trình gặp lỗi, đã phát hiện lỗ thủng bộ nhớ tiềm tàng - xin hãy khởi động lại chương trình

en: Failed to kill process %d
vi: Loại bỏ quá trình %d gặp lỗi

en: Failed to load bitmap "%s" from resources.
vi: Gặp lỗi tải ảnh "%s" từ nguồn tài nguyên.

en: Failed to load icon "%s" from resources.
vi: Tải biểu tượng "%s" từ nguồn tài nguyên gặp lỗi.

en: Failed to load image %%d from file '%s'.
vi: Tải ảnh %%d từ tập tin '%s' gặp lỗi.

en: Failed to load image %d from stream.
vi: Lỗi khi tải ảnh %d từ dòng dữ liệu.

en: Failed to load image from file "%s".
vi: Tải ảnh từ tập tin "%s" gặp lỗi.

en: Failed to load metafile from file "%s".
vi: Tải metafile từ tập tin "%s" gặp lỗi.

en: Failed to load mpr.dll.
vi: Tải thư viện mpr.dll gặp lỗi.

en: Failed to load resource "%s".
vi: Lỗi khi tải tài nguyên "%s".

en: Failed to load shared library '%s'
vi: Tải thư viện chia sẻ %s gặp lỗi

en: Failed to lock resource "%s".
vi: Lỗi khi khóa tài nguyên "%s".

en: Failed to lock the lock file '%s'
vi: Khóa tập tin khóa %s gặp lỗi

en: Failed to modify descriptor %d in epoll descriptor %d
vi: Chỉnh sửa phần mô tả %d trong phần mô tả epoll %d gặp lỗi

en: Failed to modify file times for '%s'
vi: Chỉnh sửa thời gian tập tin '%s' gặp lỗi

en: Failed to monitor I/O channels
vi: Kênh vào ra màn hình gặp lỗi

en: Failed to open '%s' for reading
vi: Mở '%s' để đọc gặp lỗi

en: Failed to open '%s' for writing
vi: Mở '%s' để ghi gặp lỗi

en: Failed to open CHM archive '%s'.
vi: Mở CHM để lưu giữ '%s' gặp lỗi.

en: Failed to open URL "%s" in default browser.
vi: Mở URL "%s" trong trình duyệt mặc định gặp lỗi.

en: Failed to open directory "%s" for monitoring.
vi: Lỗi khi mở thư mục "%s" để theo dõi.

en: Failed to open display "%s".
vi: Mở bộ hiển thị "%s" gặp lỗi.

en: Failed to open temporary file.
vi: Mở tập tin tạm thời gặp lỗi.

en: Failed to open the clipboard.
vi: Mở clipboard gặp lỗi.

en: Failed to parse Plural-Forms: '%s'
vi: Lỗi khi phân tích dạng thức số nhiều: '%s'

en: Failed to prepare playing "%s".
vi: Gặp lỗi khi chuẩn bị phát "%s".

en: Failed to put data on the clipboard
vi: Đặt dữ liệu vào clipboard gặp lỗi

en: Failed to read PID from lock file.
vi: Đọc PID từ tập tin khóa gặp lỗi.

en: Failed to read config options.
vi: Đọc cấu hình tùy chọn gặp lỗi.

en: Failed to read document from the file "%s".
vi: Lỗi đọc từ tập tin "%s" gặp lỗi.

en: Failed to read event from DirectFB pipe
vi: Đọc từ ống dẫn DirectFB gặp lỗi

en: Failed to read from wake-up pipe
vi: Đọc từ ống dẫn wake-up gặp lỗi

en: Failed to redirect child process input/output
vi: Chuyển hướng quá trình kết nhập/kết xuất của tiến trình con gặp lỗi

en: Failed to redirect the child process IO
vi: Chuyển hướng vào xử lý IO con gặp lỗi

en: Failed to register DDE server '%s'
vi: Đăng ký máy chủ DDE '%s' gặp lỗi.

en: Failed to remember the encoding for the charset '%s'.
vi: Ghi nhớ bộ mã của bộ ký tự '%s' gặp lỗi.

en: Failed to remove debug report file "%s"
vi: Gỡ bỏ tập tin báo cáo gỡ lỗi "%s" gặp lỗi

en: Failed to remove lock file '%s'
vi: Gỡ bỏ tập tin khóa '%s' gặp lỗi

en: Failed to remove stale lock file '%s'.
vi: Gỡ bỏ tập tin khóa cũ '%s' gặp lỗi.

en: Failed to rename registry value '%s' to '%s'.
vi: Đổi tên giá trị đăng ký '%s' thành '%s' gặp lỗi.

en: Failed to rename the file '%s' to '%s' because the destination file already exists.
vi: Đổi tên tập tin '%s' thành '%s' gặp lỗi bởi vì tập tin đích đã tồn tại rồi.

en: Failed to rename the registry key '%s' to '%s'.
vi: Đổi tên khóa đăng ký '%s' thành '%s' gặp lỗi.

en: Failed to retrieve file times for '%s'
vi: Khôi phục thời gian tập tin cho '%s' gặp lỗi

en: Failed to retrieve text of RAS error message
vi: Khôi phục chữ của thông điệp lỗi RAS gặp lỗi

en: Failed to retrieve the supported clipboard formats
vi: Khôi phục định dạng clipboard được hỗ trợ gặp lỗi

en: Failed to save document to the file "%s".
vi: Gặp lỗi khi ghi tài liệu vào tập tin "%s".

en: Failed to save the bitmap image to file "%s".
vi: Ghi ảnh bitmap thành tập tin "%s" gặp lỗi.

en: Failed to send DDE advise notification
vi: Gửi thông báo DDE advise gặp lỗi

en: Failed to set FTP transfer mode to %s.
vi: Đặt chế độ truyền FTP thành %s gặp lỗi.

en: Failed to set clipboard data.
vi: Đặt dữ liệu clipboard gặp lỗi.

en: Failed to set permissions on lock file '%s'
vi: Đặt quyền trên tập tin khóa '%s' gặp lỗi

en: Failed to set process priority
vi: Gặp lỗi khi đặt mức ưu tiên tuyến trình

en: Failed to set temporary file permissions
vi: Đặt quyền cho tập tin tạm gặp lỗi

en: Failed to set thread concurrency level to %lu
vi: Gặp lỗi khi đặt mức tuyến trình đồng thời thành %lu

en: Failed to set thread priority %d.
vi: Đặt mức ưu tiên tuyến trình %d gặp lỗi.

en: Failed to set up non-blocking pipe, the program might hang.
vi: Gặp lỗi khi cài đặt đường ống không-khối (non-blocking pipe), chương trình có lẽ bị treo.

en: Failed to store image '%s' to memory VFS!
vi: Lưu trữ ảnh '%s' vào bộ nhớ VFS gặp lỗi!

en: Failed to switch DirectFB pipe to non-blocking mode
vi: Chuyển sang chế độ từ đường ống DirectFB sang chế độ non-blocking gặp lỗi

en: Failed to switch wake up pipe to non-blocking mode
vi: Chuyển sang chế độ từ wake up pipe sang non-blocking gặp lỗi

en: Failed to terminate a thread.
vi: Chấm dứt một tuyến trình gặp lỗi.

en: Failed to terminate the advise loop with DDE server
vi: Chấm dứt vòng lặp advise với máy chủ DDE gặp lỗi

en: Failed to terminate the dialup connection: %s
vi: Chấm dứt kết nối quay số gặp lỗi: %s

en: Failed to touch the file '%s'
vi: Mở tập tin '%s' gặp lỗi

en: Failed to unlock lock file '%s'
vi: Không khóa tập tin khóa '%s' gặp lỗi

en: Failed to unregister DDE server '%s'
vi: Việc bỏ đăng ký máy chủ DDE '%s' gặp lỗi

en: Failed to unregister descriptor %d from epoll descriptor %d
vi: Bỏ đăng ký phần mô tả %d từ phần mô tả epoll %d gặp lỗi.

en: Failed to update user configuration file.
vi: Cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi.

en: Failed to upload the debug report (error code %d).
vi: Tải lên báo cáo lỗi gặp lỗi (mã lỗi %d).

en: Failed to write to lock file '%s'
vi: Ghi vào tập tin khóa '%s' gặp lỗi

en: False
vi: Sai

en: Family
vi: Họ

en: File
vi: Tập tin

en: File "%s" could not be opened for reading.
vi: Tập tin  "%s" không thể mở để đọc.

en: File "%s" could not be opened for writing.
vi: Tập tin  "%s" không thể mở để ghi.

en: File '%s' already exists, do you really want to overwrite it?
vi: Tập tin '%s' đã tồn tại. Bạn có muốn ghi đè lên nó không?

en: File '%s' couldn't be removed
vi: Tập tin  '%s' gỡ bỏ được

en: File '%s' couldn't be renamed '%s'
vi: Tập tin '%s' không thể bị đổi tên '%s'

en: File couldn't be loaded.
vi: Không thể tải tập tin lên.

en: File dialog failed with error code %0lx.
vi: Hộp thoại chọn tập tin bị lỗi %0lx.

en: File error
vi: Lỗi tập tin

en: File name exists already.
vi: Tên tập tin đã tồn tại rồi.

en: Files
vi: Tập tin

en: Files (%s)
vi: Tập tin (%s)

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Find
vi: Tìm

en: First
vi: Đầu tiên

en: First page
vi: Trang đầu

en: Fixed
vi: Cố định

en: Fixed font:
vi: Phông chữ cố định:

en: Fixed size face.<br> <b>bold</b> <i>italic</i>
vi: Kích thước bình thường.<br> <b>đậm</b> <i>nghiêng</i>

en: Floating
vi: Trôi nổi

en: Floppy
vi: Đĩa mềm

en: Font
vi: Phông chữ

en: Font &weight:
vi: Độ đậm phông &chữ

en: Font size:
vi: Cỡ phông chữ:

en: Font st&yle:
vi: Kiể&u dáng phông chữ:

en: Font:
vi: Phông chữ:

en: Fonts index file %s disappeared while loading fonts.
vi: Tập tin chỉ số phông chữ %s bị mất khi đang tải lên.

en: Fork failed
vi: Gặp lỗi khi rẽ nhánh tiến trình

en: Forward
vi: Chuyển tiếp

en: Forward hrefs are not supported
vi: Liên kết tiến tới chưa được hỗ trợ

en: Found %i matches
vi: Tìm thấy %i cái khớp

en: From:
vi: Từ :

en: GIF: data stream seems to be truncated.
vi: GIF: dòng dữ liệu dường như bị cắt xén.

en: GIF: error in GIF image format.
vi: GIF: lỗi trong định dạng ảnh GIF.

en: GIF: not enough memory.
vi: GIF: không có đủ bộ nhớ.

en: GTK+ installed on this machine is too old to support screen compositing, please install GTK+ 2.12 or later.
vi: GTK+ đã cài đặt trên máy này quá cũ để nó có thể hỗ trợ ghép màn hình, hãy cài GTK+ 2.12 hay mới hơn.

en: GTK+ theme
vi: Giao diện hiển thị GTK+

en: General
vi: Chung

en: GetProperty called w/o valid getter
vi: GetProperty được gọi bởi bộ nhận w/o hợp lệ

en: GetPropertyCollection called on a generic accessor
vi: GetPropertyCollection được gọi bởi một bộ truy cập chung

en: GetPropertyCollection called w/o valid collection getter
vi: GetPropertyCollection được gọi bởi bộ nhận thu thập w/o hợp lệ

en: Go back
vi: Đi lùi

en: Go forward
vi: Đi tiếp

en: Go one level up in document hierarchy
vi: Tăng một cấp trong thứ bậc tài liệu

en: Go to home directory
vi: Chuyển sang thư mục gốc(home)

en: Go to parent directory
vi: Chuyển sang thư mục cha

en: Graphics art by
vi: Đồ họa bởi

en: Groove
vi: Khía

en: Gzip not supported by this version of zlib
vi: Gzip không được hỗ trợ bởi phiên bản này của zlib

en: HTML Help Project (*.hhp)|*.hhp|
vi: HTML Đề án Trợ giúp (*.hhp)|*.hhp|

en: HTML anchor %s does not exist.
vi: Điểm neo HTML %s không tồn tại.

en: HTML files (*.html;*.htm)|*.html;*.htm|
vi: Tập tin HTML (*.html;*.htm)|*.html;*.htm|

en: Harddisk
vi: Đĩa cứng

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Help Browser Options
vi: Các tùy chọn Duyệt Trợ Giúp

en: Help Index
vi: Mục lục Trợ Giúp

en: Help Printing
vi: Trợ Giúp In Ấn

en: Help Topics
vi: Trợ Giúp Theo Chủ Đề...

en: Help books (*.htb)|*.htb|Help books (*.zip)|*.zip|
vi: Sách trợ giúp (*.htb)|*.htb|Sách trợ giúp (*.zip)|*.zip|

en: Help directory "%s" not found.
vi: Không tìm thấy thư mục trợ giúp "%s".

en: Help file "%s" not found.
vi: Tập tin trợ giúp "%s" không tìm thấy.

en: Help: %s
vi: Trợ giúp: %s

en: Hide this notification message.
vi: Tắt phần thông báo.

en: Home
vi: Thư mục Home

en: Home directory
vi: Thư mục Home

en: How the object will float relative to the text.
vi: Để thấy đối tượng sẽ trôi nổi liên quan đến chữ.

en: ICO: Error in reading mask DIB.
vi: ICO: Lỗi trong việc đọc mặt nạ DIB.

en: ICO: Error writing the image file!
vi: ICO: Lỗi khi đang ghi tập tin ảnh!

en: ICO: Image too tall for an icon.
vi: ICO: Ảnh quá cao đối với biểu tượng.

en: ICO: Image too wide for an icon.
vi: ICO: Ảnh quá rộng đối với biểu tượng.

en: ICO: Invalid icon index.
vi: ICO: Chỉ mục biểu tượng không hợp lệ.

en: IFF: data stream seems to be truncated.
vi: IFF: dòng dữ liệu dường như bị cắt xén.

en: IFF: error in IFF image format.
vi: IFF: lỗi trong định dạng ảnh IFF.

en: IFF: not enough memory.
vi: IFF: không có đủ bộ nhớ.

en: IFF: unknown error!!!
vi: IFF: lỗi không rõ!!!

en: If possible, try changing the layout parameters to make the printout more narrow.
vi: Nếu có thể, hay thử thay đổi cách bố trí các tham số để mà in ra nhiều mũi tên hơn.

en: If you have any additional information pertaining to this bug
    report, please enter it here and it will be joined to it:
vi: Nếu bạn có thêm thông tin liên quan về lỗi báo cáo này,
    xin hãy nhập chúng vào đây và nó sẽ nối thêm vào nó:

en: If you wish to suppress this debug report completely, please choose the "Cancel" button,
    but be warned that it may hinder improving the program, so if
    at all possible please do continue with the report generation.
vi: Nếu bạn mong muốn ngăn cản toàn bộ báo cáo lỗi này, xin hãy bấm vào nút "Hủy bỏ" ,
    nhưng xin cảnh báo rằng nó có thể gây cản trở việc phát triển chương trình, do đó
    nếu có thể xin hãy tiếp tục việc báo cáo với chúng tôi.

en: Ignoring value "%s" of the key "%s".
vi: Bỏ qua giá trị "%s" của khóa "%s".

en: Illegal Parameter Count for ConstructObject Method
vi: Tham số Số lượng không hợp lệ cho Phương thức ConstructObject (khởi tạo đối tượng, hay cấu tử)

en: Illegal Parameter Count for Create Method
vi: Tham số Số lượng không hợp lệ cho Phương thức Tạo

en: Illegal directory name.
vi: Tên thư mục không hợp lệ.

en: Illegal file specification.
vi: Chi tiết tập tin không hợp lệ.

en: Image and mask have different sizes.
vi: Ảnh và mặt nạ có sự khác biệt kích thước.

en: Image file is not of type %d.
vi: Tập tin ảnh không thuộc kiểu %d.

en: Image is not of type %s.
vi: Ảnh không thuộc kiểu %s.

en: Impossible to create a rich edit control, using simple text control instead. Please reinstall riched32.dll
vi: Không thể nào khởi tạo điều khiển văn bản (rich edit), đang sử dụng điều khiển văn bản đơn giản để thay thế. Xin hãy cài lại riched32.dll

en: Impossible to get child process input
vi: Không thể lấy đầu vào của tiến trình con

en: Impossible to get permissions for file '%s'
vi: Không thể nào lấy được quyền cho tập tin '%s'

en: Impossible to overwrite the file '%s'
vi: Không thể xảy ra việc ghi đè lên tập tin '%s'

en: Impossible to set permissions for the file '%s'
vi: Không thể nào đặt được quyền cho tập tin '%s'

en: Incorrect GIF frame size (%u, %d) for the frame #%u
vi: Frame của ảnh  GIF (%u, %d) cho frame #%u không đúng

en: Incorrect number of arguments.
vi: Số lượng đối số không đúng.

en: Indent
vi: Thụt lề

en: Indents && Spacing
vi: Thụt lề && Khoảng Trắng

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Indian (ISO-8859-12)
vi: Ấn Độ (ISO-8859-12)

en: Info
vi: Thông tin

en: Initialization failed in post init, aborting.
vi: Khởi tạo lỗi trong việc post init, đang bãi bỏ.

en: Insert
vi: Chèn

en: Insert Field
vi: Chèn trường

en: Insert Image
vi: Chèn Ảnh

en: Insert Object
vi: Chèn Đối tượng

en: Insert Text
vi: Chèn Chữ

en: Inserts a page break before the paragraph.
vi: Chèn ngắt trang trước một đoạn văn.

en: Inset
vi: Chèn

en: Invalid TIFF image index.
vi: Chỉ mục ảnh TIFF không hợp lệ.

en: Invalid display mode specification '%s'.
vi: Chi tiết chế độ hiển thị '%s' không hợp lệ.

en: Invalid geometry specification '%s'
vi: Chi tiết hình học '%s' không hợp lệ

en: Invalid inotify event for "%s"
vi: Sự kiện inotify (theo dõi tập tin) dành cho "%s" không hợp lệ

en: Invalid lock file '%s'.
vi: Tập tin khóa '%s' không hợp lệ.

en: Invalid message catalog.
vi: Catalog không hợp lệ.

en: Invalid or Null Object ID passed to GetObjectClassInfo
vi: Không hợp lệ hay Null Object ID được chuyển tới GetObjectClassInfo

en: Invalid or Null Object ID passed to HasObjectClassInfo
vi: Không hợp lệ hay Null Object ID được chuyển tới HasObjectClassInfo

en: Invalid regular expression '%s': %s
vi: Biểu thức thông thường '%s' không hợp lệ: %s

en: Invalid value %ld for a boolean key "%s" in config file.
vi: Giá trị %ld không hợp lệ cho một khoá thuộc kiểu lôgíc "%s" trong tập tin dùng cho cấu hình.

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Italy Envelope, 110 x 230 mm
vi: Phong bì Ý, 110 x 230 mm

en: JPEG: Couldn't load - file is probably corrupted.
vi: JPEG: Không thể tải - tập tin hầu như chắc chắn đã sai hỏng.

en: JPEG: Couldn't save image.
vi: JPEG: Không thể ghi lại ảnh.

en: Japanese Envelope Chou #3 Rotated
vi: Phong bì Nhật Bản Chou #3 Rotated

en: Japanese Envelope Chou #4
vi: Phong bì Nhật Bản Chou #4

en: Japanese Envelope Chou #4 Rotated
vi: Phong bì Nhật Bản Chou #4 Rotated

en: Japanese Envelope Kaku #2
vi: Phong bì Nhật Bản Kaku #2

en: Japanese Envelope Kaku #2 Rotated
vi: Phong bì Nhật Bản Kaku #2 Rotated

en: Japanese Envelope Kaku #3
vi: Phong bì Nhật Bản Kaku #3

en: Japanese Envelope Kaku #3 Rotated
vi: Phong bì Nhật Bản Kaku #3 Rotated

en: Japanese Envelope You #4
vi: Phong bì Nhật Bản You #4

en: Japanese Envelope You #4 Rotated
vi: Phong bì Nhật Bản You #4 Rotated

en: Japanese Postcard 100 x 148 mm
vi: Bưu Thiếp Kiểu Nhật Bản 100 x 148 mm

en: Japanese Postcard Rotated 148 x 100 mm
vi: Bưu Thiếp Kiểu Nhật Bản Đã Xoay lại 148 x 100 mm

en: Jump to
vi: Nhảy tới

en: Justified
vi: Xắp xếp chữ

en: Justify text left and right.
vi: Xắp xếp chữ canh lề trái và phải.

en: L&ine spacing:
vi: Khoảng cách &dòng:

en: Landscape
vi: Nằm ngang

en: Last
vi: Cuối

en: Last page
vi: Trang cuối

en: Left
vi: Trái

en: Left (&first line):
vi: Bên trái (dòng đầ&u):

en: Left margin (mm):
vi: Lề trái (mm):

en: Left-align text.
vi: Canh lề cạnh bên trái chữ.

en: License
vi: Giấy phép

en: Light
vi: Ánh sáng

en: Line %lu of map file "%s" has invalid syntax, skipped.
vi: Dòng %lu của tập tin ánh xạ "%s" có cú pháp không hợp lệ, đã bỏ qua.

en: Line spacing:
vi: Khoảng cách dòng:

en: Link contained '//', converted to absolute link.
vi: Liên kết có chứa '//', đã chuyển đổi sang liên kết đúng đắn.

en: List Style
vi: Kiểu dáng Danh sách

en: List styles
vi: Kiểu dáng của danh sách

en: Lists font sizes in points.
vi: Danh sách kích thước phông chữ bằng đơn vị point (72 point xấp xỉ bằng một inch).

en: Lists the available fonts.
vi: Danh sách phông chữ sẵn có.

en: Load %s file
vi: Tải %s tập tin

en: Loading :
vi: Đang tải :

en: Lock file '%s' has incorrect owner.
vi: Tập tin khóa '%s' có chủ sở hữu không đúng.

en: Lock file '%s' has incorrect permissions.
vi: Tập tin khóa '%s' có quyền không đúng.

en: Log saved to the file '%s'.
vi: Ghi nhật ký thông tin vào tập tin '%s'.

en: Lower case letters
vi: Chữ thường

en: Lower case roman numerals
vi: Chữ số La Mã thường

en: MDI child
vi: cửa sổ MDI con

en: MS HTML Help functions are unavailable because the MS HTML Help library is not installed on this machine. Please install it.
vi: Hàm MS HTML Help không sẵn sàng bởi vì thư viện MS HTML Help không được cài đặt trong máy này. Xin hãy cài nó vào.

en: Ma&ximize
vi: Tối đ&a

en: Make a selection:
vi: Làm với vùng chọn:

en: Margins
vi: Lề

en: Match case
vi: Phân biệt HOA/thường

en: Max height:
vi: Độ cao tối đa:

en: Max width:
vi: Chiều rộng tối đa:

en: Media playback error: %s
vi: Lỗi phát đa phương tiện: %s

en: Memory VFS already contains file '%s'!
vi: Bộ nhớ VFS đã chứa tập tin '%s' rồi!

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Metal theme
vi: Chủ đề giống kim loại

en: Method or property not found.
vi: Phương thức hay thuộc tính không tìm thấy.

en: Mi&nimize
vi: &Nhỏ nhất

en: Min height:
vi: Độ cao tối thiểu:

en: Min width:
vi: Chiều rộng tối thiểu:

en: Missing a required parameter.
vi: Thiếu tham số yêu cầu.

en: Modern
vi: Hiện đại

en: Modified
vi: Đã bị sửa

en: Module "%s" initialization failed
vi: Sự khởi tạo mô-đun "%s" gặp lỗi

en: Monitoring individual files for changes is not supported currently.
vi: Theo dõi các tập tin riêng lẻ để biết nó thay đổi gì hiện tại không được hỗ trợ.

en: Move down
vi: Di chuyển xuống

en: Move up
vi: Di chuyển lên

en: Moves the object to the next paragraph.
vi: Di chuyển đối tượng đến đoạn tiếp theo.

en: Moves the object to the previous paragraph.
vi: Di chuyển đối tượng đến đoạn trước đây.

en: Multiple Cell Properties
vi: Thuộc tính Đa Ô

en: Name
vi: Tên

en: Network
vi: Mạng

en: New
vi: Mới

en: New &Box Style...
vi: Kiểu Dáng &Hộp mới...

en: New &Character Style...
vi: Kiểu Dáng Ký &Tự mới...

en: New &List Style...
vi: &List Style mới...

en: New &Paragraph Style...
vi: Kiểu Dáng Đ&oạn mới...

en: New Style
vi: Kiểu dáng Mới

en: New item
vi: Mục tin mới

en: NewName
vi: TênMới

en: Next page
vi: Trang tiếp theo

en: No
vi: Không

en: No animation handler for type %ld defined.
vi: Không có bộ điều khiển hoạt hình cho kiểu %ld đã định nghĩa.

en: No bitmap handler for type %d defined.
vi: Không có bộ điều khiển ảnh cho kiểu %d được định nghĩa.

en: No default application configured for HTML files.
vi: Không có ứng dụng mặc định được cấu hình tập tin HTML.

en: No entries found.
vi: Không tìm thấy đề mục nào.

en: No font for displaying text in encoding '%s' found,
    but an alternative encoding '%s' is available.
    Do you want to use this encoding (otherwise you will have to choose another one)?
vi: Không có phông chữ nào hiển thị chữ ở bộ mã '%s' được tìm thấy,
    nhưng bộ mã thay thế '%s' thì sẵn có.
    Bạn có muốn sử dụng bộ mã này không (nếu không bạn sẽ phải chọn một cái khác)?

en: No font for displaying text in encoding '%s' found.
    Would you like to select a font to be used for this encoding
    (otherwise the text in this encoding will not be shown correctly)?
vi: Không có phông chữ nào hiển thị chữ ở bộ mã '%s' được tìm thấy,
    Bạn có muốn chọn một phông chữ sử dụng cho bộ mã này không
    (nếu không chữ với bộ mã này sẽ hiện lên không chính xác)?

en: No handler found for animation type.
vi: Không có phần điều khiển cho kiểu hoạt hình.

en: No handler found for image type.
vi: Không có phần điều khiển cho kiểu ảnh này.

en: No image handler for type %d defined.
vi: Không có bộ điều khiển ảnh cho kiểu %d được định nghĩa.

en: No image handler for type %s defined.
vi: Không có bộ điều khiển ảnh cho kiểu %s được định nghĩa.

en: No matching page found yet
vi: Không tìm thấy trang phù hợp

en: No sound
vi: Không có âm thanh

en: No unused colour in image being masked.
vi: Không có màu không dùng đến trong mặt nạ ảnh này.

en: No valid mappings found in the file "%s".
vi: Không có ánh xạ hợp lệ nào được tìm thấy trong tập tin "%s".

en: None
vi: Không

en: Normal
vi: Bình thường

en: Normal face<br>and <u>underlined</u>.
vi: Bình thường<br>và <u>gạch chân</u>.

en: Normal font:
vi: Phông chữ thường:

en: Not %s
vi: Không %s

en: Not underlined
vi: Không gạch chân

en: Notice
vi: Chú ý

en: Numbered outline
vi: Số đường bao

en: OK
vi: Đồng ý

en: OLE Automation error in %s: %s
vi: Lỗi hoạt hình OLE trong %s: %s

en: Object Properties
vi: Thuộc tính Đối tượng

en: Object implementation does not support named arguments.
vi: Phần thực thi đối tượng không hỗ trợ các đối số có tên.

en: Objects must have an id attribute
vi: Đối tượng phải có giá trị thuộc tính id

en: Open File
vi: Mở tập tin

en: Open HTML document
vi: Mở tài liệu định dạng HTML

en: Open file "%s"
vi: Mở tập tin "%s"

en: Open...
vi: Mở...

en: Operation not permitted.
vi: Thao tác không được phép.

en: Option '%s' can't be negated
vi: Tuỳ chọn '%s' không thể bị phủ định

en: Option '%s' requires a value.
vi: Tùy chọn '%s' yêu cầu một giá trị.

en: Option '%s': '%s' cannot be converted to a date.
vi: Tùy chọn '%s': '%s' không thể chuyển thành dạng ngày tháng.

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Orientation
vi: Hướng

en: Out of window IDs.  Recommend shutting down application.
vi: Thiếu chỉ số cửa sổ IDs. Đề nghị đóng ứng dụng.

en: Outline
vi: Viền ngoài

en: Outset
vi: Bắt đầu

en: Overflow while coercing argument values.
vi: Tràn khi ép buộc các giá trị tham số.

en: PCX: couldn't allocate memory
vi: PCX: không thể cấp phát bộ nhớ

en: PCX: image format unsupported
vi: PCX: không hỗ trợ định dạng ảnh

en: PCX: invalid image
vi: PCX: ảnh không hợp lệ

en: PCX: this is not a PCX file.
vi: PCX: cái này không phải là tập tin PCX.

en: PCX: unknown error !!!
vi: PCX: lỗi không rõ!!!

en: PCX: version number too low
vi: PCX: phiên bản quá thấp

en: PNM: Couldn't allocate memory.
vi: PNM: Không thể cấp phát bộ nhớ.

en: PNM: File format is not recognized.
vi: PNM: Định dạng tập tin không được thừa nhận.

en: PNM: File seems truncated.
vi: PNM: Tập tin dường như đã bị cắt xén.

en: Padding
vi: Đệm

en: Page %d
vi: Trang %d

en: Page %d of %d
vi: Trang %d của %d

en: Page Setup
vi: Cài đặt giấy

en: Page setup
vi: Cài đặt giấy

en: Pages
vi: Giấy

en: Paper size
vi: Cỡ giấy

en: Paragraph styles
vi: Kiểu đoạn văn

en: Passing a already registered object to SetObject
vi: Chuyển qua một đối tượng đã được đăng ký rồi để SetObject

en: Passing an unknown object to GetObject
vi: Chuyển một đối tượng không hợp lệ cho SetObject

en: Paste
vi: Dán

en: Paste selection
vi: Dán vùng chọn

en: Peri&od
vi: Dấu chấ&m

en: Permissions
vi: Các quyền

en: Picture Properties
vi: Các thuộc tính Hình ảnh

en: Pipe creation failed
vi: Việc tạo đường ống gặp lỗi

en: Please choose a valid font.
vi: Hãy chọn một phông chữ hợp lệ.

en: Please choose an existing file.
vi: Xin hãy chọn một tập tin đã tồn tại.

en: Please choose the page to display:
vi: Xin hãy chọn trang bạn muốn hiển thị:

en: Please choose which ISP do you want to connect to
vi: Xin hãy chọn nhà cung cấp dịch vụ Internet ISP mà bạn muốn kết nối tới

en: Please select the columns to show and define their order:
vi: Xin hãy chọn các cột sẽ hiển thị và xác định thứ tự của chúng:

en: Please wait while printing...
vi: Xin hãy đợi khi đang in...

en: Point Size
vi: &Kích thước Phông chữ:

en: Portrait
vi: Thẳng đứng

en: Position
vi: Vị trí

en: PostScript file
vi: tập tin PostScript

en: Preferences
vi: Cá nhân hóa

en: Preparing
vi: Đang chuẩn bị

en: Preview:
vi: Xem trước:

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Print
vi: In

en: Print Preview
vi: Mô Phỏng Bản In

en: Print Preview Failure
vi: Mô Phỏng Bản In Bị Lỗi

en: Print Range
vi: Vùng cần in

en: Print Setup
vi: Cài Đặt In

en: Print in colour
vi: In màu

en: Print previe&w...
vi: &Mô phỏng bản in...

en: Print preview creation failed.
vi: Tạo bản xem thử khi in gặp lỗi.

en: Print preview...
vi: Xem thử bản in...

en: Print spooling
vi: In vào bộ nhớ

en: Print this page
vi: In ra trang này

en: Print to File
vi: In ra Tập tin

en: Print...
vi: In...

en: Printer
vi: Máy in

en: Printer command:
vi: Lệnh in:

en: Printer options
vi: Tùy chọn về máy in

en: Printer options:
vi: Tùy chọn về máy in:

en: Printer...
vi: Máy in...

en: Printer:
vi: Máy in:

en: Printing
vi: In ấn

en: Printing
vi: Đang in

en: Printing Error
vi: Lỗi In

en: Printing page %d of %d
vi: Đang in trang %d trong tổng số %d

en: Printing page %d...
vi: Đang in trang %d...

en: Printing...
vi: Đang in...

en: Printout
vi: Dữ liệu in

en: Processing debug report has failed, leaving the files in "%s" directory.
vi: Sự tạo báo cáo gỡ lỗi bị lỗi, tập tin xuất ra trong thư mục "%s".

en: Progress:
vi: Tiến triển:

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Property Error
vi: Lỗi Thuộc tính

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Quit
vi: Thoát

en: Quit this program
vi: Thoát khỏi chương trình này

en: Read error on file '%s'
vi: Lỗi đọc trong tập tin '%s'

en: Ready
vi: Sẵn sàng

en: Redo last action
vi: Redo bước cuối cùng

en: Refresh
vi: Làm tươi lại

en: Registry key '%s' already exists.
vi: Khóa đăng ký '%s' đã tồn tại rồi.

en: Registry key '%s' does not exist, cannot rename it.
vi: Khóa đăng ký '%s' chưa tồn tại, không thể đổi tên được.

en: Registry key '%s' is needed for normal system operation,
    deleting it will leave your system in unusable state:
    operation aborted.
vi: Khóa đăng ký '%s' là cần thiết cho hệ thống hoạt động bình thường,
    việc xóa nó sẽ làm cho hệ thống của bạn rơi vào trạng thái không ổn định:
    thao tác đã bị hủy bỏ.

en: Registry value '%s' already exists.
vi: Giá trị đăng ký '%s' đã tồn tại rồi.

en: Regular
vi: Thông thường

en: Relative
vi: Tương đối

en: Relevant entries:
vi: Các đề mục tin hợp:

en: Remaining time:
vi: Thời gian còn lại:

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Remove Bullet
vi: Gỡ bỏ Bullet

en: Remove current page from bookmarks
vi: Gỡ bỏ trang hiện hành từ dấu trang

en: Renderer "%s" has incompatible version %d.%d and couldn't be loaded.
vi: Renderer "% s" đã không tương thích với phiên bản% d.% d và không thể được nạp.

en: Renumber List
vi: Đánh số lại List

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace &all
vi: Th&ay thế tất cả

en: Replace with:
vi: Thay thế bằng:

en: Required information entry is empty.
vi: Mục thông tin đã yêu cầu bị rỗng.

en: Resource '%s' is not a valid message catalog.
vi: Tài nguyên '%s' không đúng định dạng.

en: Revert to Saved
vi: Hoàn nguyên để Ghi Lại

en: Ridge
vi: Nhấp nhô

en: Rig&ht-to-left
vi: P&hải-sang-trái

en: Right
vi: Phải

en: Right margin (mm):
vi: Lề phải (mm):

en: Right-align text.
vi: Canh lề chữ phải.

en: S&tandard bullet name:
vi: &Tên bullet tiêu chuẩn:

en: Save
vi: Ghi lại

en: Save %s file
vi: Ghi lại %s tập tin

en: Save &As...
vi: &Ghi Lại Bằng Tên Mới...

en: Save As
vi: Ghi Lại Bằng Tên Mới

en: Save current document
vi: Ghi lại tài liệu hiện tại

en: Save current document with a different filename
vi: Ghi lại tài liệu hiện hành với một cái tên khác

en: Save log contents to file
vi: Ghi lại nội dung nhật ký vào tập tin

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search contents of help book(s) for all occurrences of the text you typed above
vi: Tìm kiếm nội dung của cuốn sách trợ giúp cho tất cả các lần xuất hiện của chữ bạn đã gõ ở trên

en: Search direction
vi: Hướng tìm kiếm

en: Search for:
vi: Tìm kiếm cho:

en: Search in all books
vi: Tìm trong tất cả các sách

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: Sections
vi: Vùng chọn

en: Seek error on file '%s'
vi: Lỗi khi di chuyển vị trí đọc trên tập tin '%s'

en: Seek error on file '%s' (large files not supported by stdio)
vi: Lỗi khi di chuyển vị trí đọc trên tập tin '%s' (tập tin có kích thước lớn không được hỗ trợ bởi stdio)

en: Select &All
vi: Chọn &Hết

en: Select All
vi: Chọn Hết

en: Select a document template
vi: Chọn một tài liệu tạm thời

en: Select a document view
vi: Chọn một bộ hiển thị tài liệu

en: Select regular or bold.
vi: Chọn kiểu thường hay đậm.

en: Select regular or italic style.
vi: Chọn kiểu dáng thông thường hay nghiêng.

en: Select underlining or no underlining.
vi: Chọn có gạch dưới hay không có gạch dưới.

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Selects the list level to edit.
vi: Chọn mức danh sách muốn chỉnh sửa.

en: Separator expected after the option '%s'.
vi: Cần dấu phân cách sau tùy chọn '%s'.

en: Set Cell Style
vi: Đặt Kiểu Dáng Ô

en: SetProperty called w/o valid setter
vi: SetProperty được gọi bởi bộ đặt w/o hợp lệ

en: Setup...
vi: Cài đặt...

en: Several active dialup connections found, choosing one randomly.
vi: Tìm thấy nhiều kết nối quay số đang hoạt động, đang chọn một cái ngẫu nhiên.

en: Show &hidden directories
vi: &Hiện thư mục ẩn

en: Show &hidden files
vi: &Hiện tập tin ẩn

en: Show about dialog
vi: Hiển thị hộp thoại thông tin thêm

en: Show all
vi: Hiện tất

en: Show all items in index
vi: Hiển thị tất cả các mục tin trong mục lục

en: Show/hide navigation panel
vi: Hiện/ẩn bản điều hướng

en: Shows a Unicode subset.
vi: Hiển thị tập con của bộ mã Unicode.

en: Shows a preview of the bullet settings.
vi: Xem thử các cài đặt về bullet.

en: Shows a preview of the font settings.
vi: Xem thử các cài đặt về phông chữ.

en: Shows a preview of the font.
vi: Xem thử phông chữ.

en: Shows a preview of the paragraph settings.
vi: Xem thử cài đặt về đoạn văn.

en: Shows the font preview.
vi: Hiện bộ xem thử phông chữ.

en: Simple monochrome theme
vi: Theme màu đơn sắc đơn giản

en: Single
vi: Đơn

en: Size
vi: Kích thước

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: Slant
vi: Nghiêng

en: Small C&apitals
vi: Chữ viết &Hoa nhỏ

en: Solid
vi: Đặc

en: Sorry, could not open this file.
vi: Xin lỗi, không thể mở tập tin này.

en: Sorry, not enough memory to create a preview.
vi: Rất tiếc, không đủ bộ nhớ để tạo lập việc xem thử.

en: Sorry, that name is taken. Please choose another.
vi: Rất tiếc, tên đó đã được dùng. Xin hãy chọn một cái khác.

en: Sorry, the format for this file is unknown.
vi: Rất tiếc, định dạng tập tin này không hiểu.

en: Sound data are in unsupported format.
vi: Có vẻ như dữ liệu có định dạng không được hỗ trợ.

en: Sound file '%s' is in unsupported format.
vi: Có vẻ như tập tin '%s' không được hỗ trợ định dạng.

en: Spacing
vi: Khoảng cách

en: Spell Check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Static
vi: Thống kê

en: Status:
vi: Tình trạng:

en: Stop
vi: Dừng

en: Strikethrough
vi: Gạch giữa

en: String To Colour : Incorrect colour specification : %s
vi: Màu từ Xâu chữ : Đặc tả màu không chính xác : %s

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Style:
vi: Kiểu dáng

en: Subscrip&t
vi: Chỉ số dưới &dòng

en: Supe&rscript
vi: Chỉ số t&rên dòng

en: Suppress hyphe&nation
vi: Cấm tá&ch từ

en: Symbol
vi: Ký hiệu

en: Symbol &font:
vi: &Phông chữ ký tự đặc biệt:

en: Symbols
vi: Ký tự đặc biệt

en: TIFF: Couldn't allocate memory.
vi: TIFF: Không thể cấp phát bộ nhớ.

en: TIFF: Error loading image.
vi: TIFF: Lỗi tải ảnh.

en: TIFF: Error reading image.
vi: TIFF: Lỗi trong khi đọc tập tin ảnh.

en: TIFF: Error saving image.
vi: TIFF: Gặp lỗi khi ghi tập tin ảnh.

en: TIFF: Error writing image.
vi: TIFF: Gặp lỗi khi ghi tập tin ảnh.

en: TIFF: Image size is abnormally big.
vi: TIFF: Kích cỡ ảnh thường lớn.

en: Table Properties
vi: Các thuộc tính Bảng

en: Teletype
vi: Dạng Teletype

en: Templates
vi: Biểu mẫu

en: The FTP server doesn't support passive mode.
vi: Máy chủ FTP không hỗ trợ chế độ tích cực.

en: The FTP server doesn't support the PORT command.
vi: Máy chủ FTP không hỗ trợ lệnh PORT.

en: The available bullet styles.
vi: Các kiểu dáng bullet sẵn có.

en: The available styles.
vi: Các kiểu dáng sẵn có.

en: The background colour.
vi: Màu nền.

en: The border line style.
vi: Kiểu đường viền.

en: The bottom margin size.
vi: Kích thước lề dưới đáy.

en: The bottom padding size.
vi: Kích thước đệm dưới đáy.

en: The bottom position.
vi: Vị trí đáy.

en: The bullet character.
vi: Ký tự dùng với bullet.

en: The character code.
vi: Mã ký tự.

en: The charset '%s' is unknown. You may select
    another charset to replace it with or choose
    [Cancel] if it cannot be replaced
vi: Bộ ký tự '%s' không rõ. Bạn có thể chọn
    bộ ký tự khác để thay thế cho nó hay chọn
    [Hủy] nếu nó không thể thay thế được

en: The clipboard format '%d' doesn't exist.
vi: Định dạng clipboard '%d' chưa tồn tại.

en: The default style for the next paragraph.
vi: Kiểu dáng mặc định cho đoạn tiếp theo.

en: The directory '%s' does not exist
    Create it now?
vi: Thư mục '%s' chưa tồn tại
    Có tạo bây giờ không?

en: The document "%s" doesn't fit on the page horizontally and will be truncated if printed.
    
    Would you like to proceed with printing it nevertheless?
vi: Tài liệu  "%s" không vừa khớp với khổ giấy theo chiều ngang và sẽ bị cắt cụt đi khi nếu được in.
    
    Bạn có thực sự muốn in nó không?

en: The file '%s' doesn't exist and couldn't be opened.
    It has been removed from the most recently used files list.
vi: Tập tin '%s' không tồn tại và không thể mở được.
    Nó đã bị gỡ bỏ từ danh sách tập tin mới được dùng gần đây nhất.

en: The first line indent.
vi: Thụt lề dòng đầu tiên.

en: The font colour.
vi: Màu phông chữ.

en: The font family.
vi: Họ phông chữ.

en: The font from which to take the symbol.
vi: Phông chữ từ đó đã lấy ký tự đặc biệt.

en: The font point size.
vi: Cỡ phông chữ theo đơn vị point.

en: The font size in points.
vi: Cỡ phông chữ theo đơn vị point.

en: The font size units, points or pixels.
vi: Các đơn vị cỡ chữ, point hay pixel.

en: The font style.
vi: Kiểu phông chữ.

en: The font weight.
vi: Độ đậm phông chữ.

en: The format of file '%s' couldn't be determined.
vi: Định dạng của tập tin '%s' không phân tách đúng định dạng.

en: The left indent.
vi: Thụt lề trái.

en: The left margin size.
vi: Kích thước lề trái.

en: The left padding size.
vi: Kích thước đệm bên trái.

en: The left position.
vi: Vị trí trái.

en: The line spacing.
vi: Chỉnh khoảng cách dòng.

en: The list item number.
vi: Số mẩu tin của danh sách.

en: The locale ID is unknown.
vi: ID nơi chốn không được biết.

en: The object height.
vi: Độ cao đối tượng.

en: The object maximum height.
vi: Độ cao đối tượng tối đa.

en: The object maximum width.
vi: Độ rộng đối tượng tối đa.

en: The object minimum height.
vi: Độ cao đối tượng tối thiểu.

en: The object minimum width.
vi: Độ rộng đối tượng tối thiểu.

en: The object width.
vi: Độ rộng đối tượng

en: The outline level.
vi: Mức đường bao.

en: The previous message repeated once.
vi: Thông điệp liền trước lặp đi lặp lại thông điệp.

en: The range to show.
vi: Chọn vùng cần hiện.

en: The report contains the files listed below. If any of these files contain private information,
    please uncheck them and they will be removed from the report.
vi: Bản báo cáo này chứa danh sách tập tin bên dưới. Nếu bất kỳ tập tin nào chứa thông tin cá nhân,
    xin hãy bỏ dấu kiểm và chúng sẽ được gỡ bỏ khỏi báo cáo.

en: The required parameter '%s' was not specified.
vi: Tham số yêu cầu '%s' đã không được định rõ.

en: The right indent.
vi: Thụt lề phải.

en: The right margin size.
vi: Kích thước lề phải.

en: The right padding size.
vi: Kích thứoc đệm bên phải.

en: The right position.
vi: Vị trí phải.

en: The spacing after the paragraph.
vi: Khoảng trắng sau một đoạn văn.

en: The spacing before the paragraph.
vi: Khoảng trắng trước một đoạn văn.

en: The style name.
vi: Tên kiểu dáng.

en: The style on which this style is based.
vi: Kiểu dáng lấy chính kiểu dáng này làm cơ sở.

en: The style preview.
vi: Xem thử kiểu dáng.

en: The system cannot find the file specified.
vi: Hệ thống không tìm thấy tập tin đã chỉ ra.

en: The tab position.
vi: Vị trí tab.

en: The tab positions.
vi: Vị trí tab.

en: The text couldn't be saved.
vi: Dữ liệu dạng chữ không thể được ghi lại.

en: The top margin size.
vi: Kích thước lề trên.

en: The top padding size.
vi: Kích thước đệm trên.

en: The top position.
vi: Vị trí trên cùng.

en: The value for the option '%s' must be specified.
vi: Giá trị cho tùy chọn '%s' phải được định rõ.

en: The value of the corner radius.
vi: Giá trị cho bán kính góc.

en: The version of remote access service (RAS) installed on this machine is too old, please upgrade (the following required function is missing: %s).
vi: Phiên bản của chương trình truy cập dữ liệu từ xa (RAS) được cài đặt trong máy này đã quá cũ, xin hãy cập nhật (hàm yêu cầu sau đây bị thiếu: %s).

en: There was a problem during page setup: you may need to set a default printer.
vi: Có trục trặc xảy ra khi cài đặt kiểu giấy: có lẽ bạn cần phải đặt một máy in mặc định.

en: This document doesn't fit on the page horizontally and will be truncated when it is printed.
vi: Tài liệu này không vừa khớp theo chiều ngang của giấy và sẽ bị cắt cụt đi khi được in.

en: This is not a %s.
vi: Cái này không phải là một %s.

en: This platform does not support background transparency.
vi: Hệ thống này không hỗ trợ làm trong suốt nền

en: This program was compiled with a too old version of GTK+, please rebuild with GTK+ 2.12 or newer.
vi: Chương trình này được dịch với phiên bản cũ của GTK+, xin hãy dịch lại với GTK+ 2.12 hay mới hơn.

en: Thread module initialization failed: cannot store value in thread local storage
vi: Khởi tạo mô đun tuyến trình gặp lỗi: không thể lưu giá trị trong phần lưu trữ nội bộ tuyến trình

en: Thread module initialization failed: failed to create thread key
vi: Khởi tạo mô đun tuyến trình gặp lỗi: lỗi tạo khóa tuyến trình

en: Thread module initialization failed: impossible to allocate index in thread local storage
vi: Khởi tạo mô đun tuyến trình gặp lỗi: không thể cấp phát chỉ số trong phần lưu trữ nội bộ tuyến trình

en: Thread priority setting is ignored.
vi: Cài đặt quyền ưu tiên tuyến trình bị bỏ qua.

en: Tile &Horizontally
vi: Xếp Kề Nhau Theo C&hiều Ngang

en: Tile &Vertically
vi: Xếp &Kề Nhau Theo Chiều Đứng

en: Timeout while waiting for FTP server to connect, try passive mode.
vi: Lỗi quá thời gian khi chờ kết nối với máy chủ FTP, hãy thử chế độ thụ động.

en: Tip of the Day
vi: Mẹo Nhỏ

en: Tips not available, sorry!
vi: Các mẹo nhỏ vẫn chưa có, thành thật xin lỗi!

en: To:
vi: Đến:

en: Too many EndStyle calls!
vi: Quá nhiều cú gọi EndStyle!

en: Top
vi: Trên

en: Top margin (mm):
vi: Để lề trên (mm):

en: Translations by
vi: Dịch bởi

en: Translators
vi: Người dịch

en: True
vi: Đúng

en: Trying to remove file '%s' from memory VFS, but it is not loaded!
vi: Cố gắng gỡ bỏ tập tin '%s' từ bộ nhớ VFS, nhưng nó chưa được tải lên!

en: Turkish (ISO-8859-9)
vi: Thổ Nhĩ Kỳ (ISO-8859-9)

en: Type
vi: Kiểu

en: Type a font name.
vi: Gõ một tên phông chữ.

en: Type a size in points.
vi: Kích thước phông chữ theo points.

en: Type mismatch in argument %u.
vi: Không khớp kiểu trong tham số %u.

en: Type must have enum - long conversion
vi: Kiểu phải ở dạng enum - long chuyển đổi

en: Type operation "%s" failed: Property labeled "%s" is of type "%s", NOT "%s".
vi: Toán tử kiểu "%s" gặp lỗi: Tên thuộc tính "%s" là kiểu  "%s", KHÔNG PHẢI "%s".

en: Unable to add inotify watch
vi: Không thể đóng bộ theo dõi inotify

en: Unable to add kqueue watch
vi: Không thể tạo bộ theo dõi kqueue

en: Unable to associate handle with I/O completion port
vi: Không thể kết giao

en: Unable to close I/O completion port handle
vi: Không thể đóng handle cổng Vào/Ra

en: Unable to close inotify instance
vi: Không thể đóng inotify

en: Unable to close path '%s'
vi: Không thể đóng đường dẫn '%s'

en: Unable to close the handle for '%s'
vi: Không thể đóng thẻ quản handle cho '%s'

en: Unable to create I/O completion port
vi: Không thể tạo handle cổng Vào/Ra

en: Unable to create IOCP worker thread
vi: Không thể tạo tuyến làm việc IOCP được

en: Unable to create inotify instance
vi: Không thể tạo inotify được

en: Unable to create kqueue instance
vi: Không thể tạo kqueue được

en: Unable to dequeue completion packet
vi: Không thể tạo rút ra từ hàng đợi

en: Unable to get events from kqueue
vi: Không thể lấy các sự kiện từ kqueue

en: Unable to initialize GTK+, is DISPLAY set properly?
vi: Không thể khởi tạo GTK+, BỘ HIỂN THỊ đã cài đặt các thuộc tính hay chưa?

en: Unable to open path '%s'
vi: Không thể mở đường dẫn '%s'

en: Unable to open requested HTML document: %s
vi: Không thể mở tài liệu HTML đã yêu cầu: %s

en: Unable to play sound asynchronously.
vi: Không thể chạy đoạn âm thanh dị bộ.

en: Unable to post completion status
vi: Không thể gửi hoàn thiện trạng thái

en: Unable to read from inotify descriptor
vi: Không đọc được phần mô tả của inotify

en: Unable to remove kqueue watch
vi: Không thể gỡ bỏ bộ theo dõi kqueue

en: Unable to set up watch for '%s'
vi: Không thể cài đặt cửa sổ theo dõi cho '%s'

en: Unable to start IOCP worker thread
vi: Không thể khởi tạo tuyến trình làm việc IOCP

en: Undelete
vi: Không thể xóa

en: Underline
vi: Gạch dưới

en: Underlined
vi: Bị gạch dưới

en: Undo last action
vi: Undo thao tác cuối cùng

en: Unexpected characters following option '%s'.
vi: Không cần ký tự đi sau tùy chọn '%s'.

en: Unexpected event for "%s": no matching watch descriptor.
vi: Gặp sự kiện bất ngờ dành cho "%s": không có bộ mô tả theo dõi nào tương ứng với nó.

en: Unexpected parameter '%s'
vi: Tham số không cần thiết '%s'

en: Unexpectedly new I/O completion port was created
vi: Một cổng I/O bất ngờ đã được tạo ra

en: Ungraceful worker thread termination
vi: Sự kết thúc một tuyến trình công việc không đúng đắn

en: Unindent
vi: Không thụt lề

en: Units for the bottom border width.
vi: Đơn vị cho độ rộng biên đáy.

en: Units for the bottom margin.
vi: Đơn vị cho lề đáy.

en: Units for the bottom outline width.
vi: Đơn vị cho độ rộng viền đáy

en: Units for the bottom padding.
vi: Đơn vị cho đệm đáy.

en: Units for the bottom position.
vi: Đơn vị cho vị trí đáy.

en: Units for the corner radius.
vi: Đơn vị cho bo tròn góc.

en: Units for the left border width.
vi: Đơn vị cho độ rộng biên trái.

en: Units for the left margin.
vi: Đơn vị cho lề trái.

en: Units for the left outline width.
vi: Đơn vị cho độ rộng viền trái

en: Units for the left padding.
vi: Đơn vị cho đệm trái.

en: Units for the left position.
vi: Đơn vị cho vị trí trái.

en: Units for the maximum object height.
vi: Đơn vị cho độ cao đối tượng tối đa.

en: Units for the maximum object width.
vi: Đơn vị cho độ rộng đối tượng tối đa.

en: Units for the minimum object height.
vi: Đơn vị cho độ cao đối tượng tối thiểu.

en: Units for the minimum object width.
vi: Đơn vị cho độ rộng đối tượng tối thiểu.

en: Units for the object height.
vi: Đơn vị cho độ cao đối tượng.

en: Units for the object width.
vi: Đơn vị cho độ rộng đối tượng.

en: Units for the right border width.
vi: Đơn vị cho độ rộng biên phải.

en: Units for the right margin.
vi: Đơn vị cho lề phải.

en: Units for the right outline width.
vi: Đơn vị cho độ rộng viền phải.

en: Units for the right padding.
vi: Đơn vị cho đệm phải.

en: Units for the right position.
vi: Đơn vị cho vị trí phải.

en: Units for the top border width.
vi: Đơn vị cho độ rộng biên trên.

en: Units for the top margin.
vi: Đơn vị cho lề trên.

en: Units for the top outline width.
vi: Đơn vị cho độ rộng viền trên.

en: Units for the top padding.
vi: Đơn vị cho đệm trên.

en: Units for the top position.
vi: Đơn vị cho vị trí trên.

en: Unknown
vi: Không hiểu

en: Unknown DDE error %08x
vi: Không hiểu lỗi DDE %08x

en: Unknown Object passed to GetObjectClassInfo
vi: Đối Tượng không rõ được truyền tới GetObjectClassInfo

en: Unknown PNG resolution unit %d
vi: Không hiểu đơn vị độ phân giải  PNG %d

en: Unknown Property %s
vi: Không Rõ Thuộc Tính %s

en: Unknown TIFF resolution unit %d ignored
vi: Không hiểu đơn vị độ phân giải TIFF %d bỏ qua

en: Unknown dynamic library error
vi: Không rõ lỗi thư viện liên kết động

en: Unknown encoding (%d)
vi: Không rõ bộ giải mã (%d)

en: Unknown error %08x
vi: Không hiểu lỗi %08x

en: Unknown exception
vi: Không hiểu ngoại lệ

en: Unknown image data format.
vi: Không hiểu định dạng dữ liệu ảnh

en: Unknown long option '%s'
vi: Không rõ tùy chọn dài '%s'

en: Unknown name or named argument.
vi: Không hiểu tên hay tham số tên.

en: Unknown option '%s'
vi: Không biết tùy chọn %s

en: Unmatched '{' in an entry for mime type %s.
vi: Không khớp '{' trong một mục từ cho kiểu diễn tả %s.

en: Unnamed command
vi: Câu lệnh vô danh

en: Unspecified
vi: Chưa định danh

en: Unsupported clipboard format.
vi: Dạng thức clipboard không được hỗ trợ.

en: Unsupported theme '%s'.
vi: Theme '%s' không được hỗ trợ.

en: Up
vi: Lên

en: Upper case letters
vi: Chuyển thành chữ hoa

en: Upper case roman numerals
vi: Đổi thành chữ số La Mã in hoa

en: Usage: %s
vi: Cách dùng: %s

en: Use the current alignment setting.
vi: Sử dụng cài đặt về căn chỉnh hiện hành.

en: Validation conflict
vi: Bộ xác định tính hợp lệ bị xung đột

en: Value
vi: Giá trị

en: Value must be %s or higher.
vi: Giá trị phải là %s hay lớn hơn.

en: Value must be %s or less.
vi: Giá trị phải là %s hay nhỏ hơn.

en: Value must be between %s and %s.
vi: Giá trị phải nằm giữa %s và %s.

en: Version
vi: Phiên bản

en: Vertical alignment.
vi: Căn lề dọc.

en: View files as a detailed view
vi: Hiển thị tập tin dạng chi tiết

en: View files as a list view
vi: Hiển thị tập tin bằng kiểu danh sách liệt kê

en: Views
vi: Trình bày

en: Waiting for IO on epoll descriptor %d failed
vi: Đợi IO trên phần mô tả epoll %d gặp lỗi

en: Warning:
vi: Cảnh báo:

en: Weight
vi: Độ rộng

en: Whether the font is underlined.
vi: Không biết phông chữ có gạch chân hay không.

en: Whole word
vi: Toàn bộ từ

en: Whole words only
vi: Chỉ khi khớp cả từ

en: Win32 theme
vi: kiểu Win32

en: Windows Arabic (CP 1256)
vi: Windows Ả Rập (CP 1256)

en: Windows Chinese Simplified (CP 936) or GB-2312
vi: Windows Trung Quốc Giản thể (CP 936) hoặc GB-2312

en: Windows Chinese Traditional (CP 950) or Big-5
vi: Windows Trung Quốc Cổ Điển (CP 950)

en: Windows Greek (CP 1253)
vi: Windows Hi Lạp (CP 1253)

en: Windows Japanese (CP 932) or Shift-JIS
vi: Windows Tiếng Nhật (CP 932) hoặc Shift-JIS

en: Windows Korean (CP 949)
vi: Windows Tiếng Hàn (CP 949)

en: Windows Thai (CP 874)
vi: Windows Thái Lan(CP 874)

en: Windows Turkish (CP 1254)
vi: Windows Thổ Nhĩ Kỳ (CP 1254)

en: Windows Vietnamese (CP 1258)
vi: Windows Tiếng Việt (CP 1258)

en: Windows Western European (CP 1252)
vi: Windows Trung Âu (CP 1252)

en: Write error on file '%s'
vi: Lỗi ghi trên tập tin '%s'

en: XML parsing error: '%s' at line %d
vi: Gặp lỗi khi phân tách XML: '%s' trên dòng %d

en: XPM: Malformed pixel data!
vi: XPM: Dữ liệu điểm ảnh của ảnh bị hỏng!

en: XPM: incorrect colour description in line %d
vi: XPM: phần mô tả màu sắc không đúng tại dòng %d

en: XPM: incorrect header format!
vi: XPM: định dạng phần đầu không đúng!

en: XPM: malformed colour definition '%s' at line %d!
vi: XPM: định nghĩa màu sắc dị hình '%s' tại dòng %d!

en: XPM: no colors left to use for mask!
vi: XPM: không tìm thấy màu sử dụng cho mặt nạ!

en: XPM: truncated image data at line %d!
vi: XPM: dữ liệu bị cắt xén ảnh tại dòng %d!

en: Yes
vi: Đồng ý

en: You cannot add a new directory to this section.
vi: Bạn không thể thêm một thư mục mới vào section này.

en: You have entered invalid value. Press ESC to cancel editing.
vi: Bạn đã nhập vào giá trị không hợp lệ. Hãy bấm phím ESC để huỷ bỏ việc chỉnh sửa.

en: Zoom &In
vi: Phóng T&o

en: Zoom &Out
vi: Th&u Nhỏ

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom to &Fit
vi: Vừa &Khít Cửa Sổ

en: Zoom to Fit
vi: Phóng to Khít Cửa Sổ

en: a DDEML application has created a prolonged race condition.
vi: một ứng dụng DDEML đã tạo ra một loại điều kiện nối dài.

en: a DDEML function was called without first calling the DdeInitialize function,
    or an invalid instance identifier
    was passed to a DDEML function.
vi: hàm DDEML được gọi mà không gọi hàm DdeInitialize trước,
    hay bộ nhận dạng instance không hợp lệ
    đã được chuyển qua hàm DDEML.

en: a client's attempt to establish a conversation has failed.
vi: sự có gắng của máy khách để thiết lập một cuộc đàm thoại bị lỗi.

en: a memory allocation failed.
vi: sự cấp phát bộ nhớ bị lỗi.

en: a parameter failed to be validated by the DDEML.
vi: một tham số gặp lỗi được công nhận bởi DDEML.

en: a request for a synchronous advise transaction has timed out.
vi: yêu cầu cho chuyển tác advise đồng bộ gặp lỗi quá lâu.

en: a request for a synchronous data transaction has timed out.
vi: yêu cầu chuyển tác dữ liệu đồng bộ gặp lỗi quá lâu.

en: a request for a synchronous execute transaction has timed out.
vi: yêu cầu cho chuyển tác thi hành đồng bộ gặp lỗi quá lâu.

en: a request for a synchronous poke transaction has timed out.
vi: yêu cầu cho chuyển tác poke đồng bộ gặp lỗi quá lâu.

en: a request to end an advise transaction has timed out.
vi: yêu cầu cho chuyển tác end và advise đồng bộ gặp lỗi quá lâu.

en: a server-side transaction was attempted on a conversation
    that was terminated by the client, or the server
    terminated before completing a transaction.
vi: chuyển tác phía máy chủ nỗ lực để giao tiếp
    với chuyển tác đã chấm dứt phía máy khách, hay máy chủ
    chấm dứt trước khi hoàn tất chuyển tác.

en: a transaction failed.
vi: một chuyển tác bị lỗi.

en: an application initialized as APPCLASS_MONITOR has
    attempted to perform a DDE transaction,
    or an application initialized as APPCMD_CLIENTONLY has 
    attempted to perform server transactions.
vi: một ứng dụng khởi tạo như APPCLASS_MONITOR đã
    cố gắng thi hành một chuyển tác DDE,
    hay một ứng dụng khởi tạo như APPCMD_CLIENTONLY đã
    cố gắng thi hành một chuyển tác phía máy chủ.

en: an internal call to the PostMessage function has failed.
vi: cuộc gọi nội tới hàm PostMessage gặp lỗi.

en: an internal error has occurred in the DDEML.
vi: một lỗi nội bộ phát sinh trong DDEML.

en: an invalid transaction identifier was passed to a DDEML function.
    Once the application has returned from an XTYP_XACT_COMPLETE callback,
    the transaction identifier for that callback is no longer valid.
vi: một bộ nhận dạng chuyển tác không hợp lệ được chuyển tới hàm DDEML.
    Một khi ứng dụng trả về từ một XTYP_XACT_COMPLETE callback,
    bộ nhận dạng chuyển tác cho callback đó sẽ không còn hợp lệ.

en: assuming this is a multi-part zip concatenated
vi: xác nhận rằng đây là các phần móc nối của tập tin zip

en: attempt to change immutable key '%s' ignored.
vi: cố gắng đổi khóa bất biến '%s' bị bỏ qua.

en: bad arguments to library function
vi: tham số sai tới hàm thư viện

en: bad signature
vi: chữ ký sai

en: bad zipfile offset to entry
vi: đoạn offset tập tin zipfile hỏng được ghi vào

en: binary
vi: nhị phân

en: bold
vi: đậm

en: build %lu
vi: xây dựng %lu

en: can't close file '%s'
vi: không thể đóng tập tin '%s'

en: can't close file descriptor %d
vi: không thể đóng phần mô tả tập tin %d

en: can't commit changes to file '%s'
vi: không thể chuyển các thay đổi tới tập tin '%s'

en: can't create file '%s'
vi: không thể tạo tập tin '%s'

en: can't delete user configuration file '%s'
vi: không thể xóa tập tin cấu hình '%s' của người dùng

en: can't determine if the end of file is reached on descriptor %d
vi: không thể kết thúc nếu kết thúc tập tin nằm trên phần mô tả %d

en: can't find central directory in zip
vi: không thể tìm thấy thư mục trung tâm trong zip

en: can't find length of file on file descriptor %d
vi: không thể tìm thấy độ dài của tập tin trên phần mô tả tập tin %d

en: can't find user's HOME, using current directory.
vi: không thể tìm thấy thư mục HOME của người dùng, sử dụng thư mục hiện hành.

en: can't flush file descriptor %d
vi: không thể vào thẳng phần mô tả tập tin %d

en: can't get seek position on file descriptor %d
vi: không thể tìm thấy vị trí trên phần mô tả tập tin %d

en: can't load any font, aborting
vi: không tải được phông chữ nào, bãi bỏ

en: can't open file '%s'
vi: không thể mở tập tin '%s'

en: can't open global configuration file '%s'.
vi: không thể mở tập tin cấu hình chung '%s'.

en: can't open user configuration file '%s'.
vi: không thể mở tập tin '%s' cấu hình của người dùng.

en: can't open user configuration file.
vi: không thể mở tập tin cấu hình của người dùng.

en: can't re-initialize zlib deflate stream
vi: không thể khởi tạo lại zlib deflate stream

en: can't re-initialize zlib inflate stream
vi: không thể khởi tạo lại zlib inflate stream

en: can't read from file descriptor %d
vi: không thể đọc từ phần mô tả tập tin %d

en: can't remove file '%s'
vi: không thể gỡ bỏ tập tin '%s'

en: can't remove temporary file '%s'
vi: không thể gỡ bỏ tập tin tạm thời '%s'

en: can't seek on file descriptor %d
vi: không thể tìm kiếm trên phần mô tả tập tin %d

en: can't write buffer '%s' to disk.
vi: không thể ghi dữ liệu đệm '%s' vào đĩa.

en: can't write to file descriptor %d
vi: không thể ghi dữ liệu vào phần mô tả tập tin %d

en: can't write user configuration file.
vi: không thể ghi tập tin cấu hình của người dùng.

en: checksum error
vi: tổng kiểm tra sai

en: checksum failure reading tar header block
vi: tổng kiểm tra việc đọc khối đầu gói tar bị thất bại

en: compression error
vi: lỗi nén

en: date
vi: ngày tháng

en: decompression error
vi: lỗi giải nén

en: default
vi: mặc định

en: double
vi: kép

en: dump of the process state (binary)
vi: kết xuất trạng thái qui trình (dạng nhị phân)

en: eighteenth
vi: thứ mười tám

en: eighth
vi: thứ tám

en: eleventh
vi: thứ mười một

en: entry '%s' appears more than once in group '%s'
vi: mục từ '%s' xuất hiện nhiều hơn một lần trong nhóm '%s'

en: error in data format
vi: lỗi định dạng dữ liệu

en: error opening file
vi: lỗi khi mở tập tin

en: error reading zip central directory
vi: lỗi đọc thư mục trung tâm zip

en: error reading zip local header
vi: lỗi đọc phần đầu nội bộ của zip

en: error writing zip entry '%s': bad crc or length
vi: lỗi ghi mục tin zip '%s': kiểm tra crc hay độ dài hỏng

en: failed to flush the file '%s'
vi: làm phẳng tập tin '%s' gặp lỗi

en: fifteenth
vi: thứ mười lăm

en: fifth
vi: thứ năm

en: files
vi: tập tin

en: first
vi: đầu tiên

en: font size
vi: cỡ phông chữ

en: fourteenth
vi: thứ mười bốn

en: fourth
vi: thứ tư

en: generate verbose log messages
vi: tạo ra nhật ký thông tin đầy đủ

en: image
vi: hình ảnh

en: incomplete header block in tar
vi: không hoàn thành khối đầu trong gói tar

en: incorrect event handler string, missing dot
vi: xâu chữ bộ điều khiển sự kiện không hợp lệ, thiếu dấu chấm

en: incorrect size given for tar entry
vi: kích thước định sẵn cho mục tin của gói tar không hợp lệ

en: invalid data in extended tar header
vi: dữ liệu trong phần đầu mở rộng của gói tar không hợp lệ

en: invalid message box return value
vi: hộp thoại thông điệp trả về giá trị không hợp lệ

en: invalid zip file
vi: tập tin zip không hợp lệ

en: italic
vi: nghiêng

[ctx: keyboard key]
en: Add
vi: Thêm

[ctx: keyboard key]
en: Back
vi: Quay lại

[ctx: keyboard key]
en: Cancel
vi: Hủy bỏ

[ctx: keyboard key]
en: Clear
vi: Xóa sạch

[ctx: keyboard key]
en: Delete
vi: Xóa bỏ

[ctx: keyboard key]
en: Down
vi: Xuống

[ctx: keyboard key]
en: Execute
vi: Thi hành

[ctx: keyboard key]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: keyboard key]
en: Home
vi: Thư mục Home

[ctx: keyboard key]
en: Insert
vi: Chèn

[ctx: keyboard key]
en: Left
vi: Trái

[ctx: keyboard key]
en: Menu
vi: Trình đơn

[ctx: keyboard key]
en: Print
vi: In

[ctx: keyboard key]
en: Right
vi: Phải

[ctx: keyboard key]
en: Up
vi: Lên

en: light
vi: ánh sáng

[ctx: macOS menu item]
en: About %s
vi: Giới thiệu %s

[ctx: macOS menu item]
en: About...
vi: Giới thiệu...

[ctx: macOS menu item]
en: Hide %s
vi: Ẩn %s

[ctx: macOS menu item]
en: Hide Others
vi: Các thứ khác ẩn

[ctx: macOS menu item]
en: Preferences...
vi: Cá nhân hóa...

[ctx: macOS menu item]
en: Quit %s
vi: Thoát %s

[ctx: macOS menu item]
en: Services
vi: Dịch vụ

[ctx: macOS menu item]
en: Show All
vi: Hiện tất

en: midnight
vi: nửa đêm

en: nineteenth
vi: thứ mười chín

en: ninth
vi: thứ chín

en: no DDE error.
vi: không có lỗi DDE.

en: no error
vi: không lỗi

en: no fonts found in %s, using builtin font
vi: không phông chữ nào được tìm thấy trong %s, sử dụng phông dựng sẵn

en: noname
vi: không tên

en: noon
vi: buổi trưa

en: normal
vi: thường

en: num
vi: số

en: objects cannot have XML Text Nodes
vi: đối tượng không thể có XML Text Nodes

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: process context description
vi: mô tả ngữ cảnh tiến trình

en: px
vi: px (pi-xeo)

en: read error
vi: lỗi đọc

en: reading zip stream (entry %s): bad crc
vi: đang đọc dòng dữ liệu zip (mục vào %s): kiểm tra độ dư vòng(crc) hỏng

en: reading zip stream (entry %s): bad length
vi: đang đọc dòng dữ liệu zip (mục vào %s): chiều dài lỗi

en: reentrancy problem.
vi: trục trặc reentrancy.

en: second
vi: giây

en: seek error
vi: lỗi di chuyển vị trí đọc

en: seventeenth
vi: thứ mười bảy

en: seventh
vi: thứ bảy

en: show this help message
vi: hiển thị thông tin trợ giúp này

en: sixteenth
vi: thứ mười sáu

en: sixth
vi: thứ sáu

en: specify display mode to use (e.g. 640x480-16)
vi: định rõ chế độ hiển thị sử dụng (ví dụ 640x480-16)

en: specify the theme to use
vi: định rõ theme cần dùng

en: standard/circle
vi: Tiêu chuẩn/ hình tròn

en: standard/circle-outline
vi: tiêu-chuẩn/viền-tròn

en: standard/diamond
vi: Tiêu chuẩn/Thoi

en: standard/square
vi: Tiêu chuẩn/vuông

en: standard/triangle
vi: Tiêu chuẩn/chữ nhật

en: stored file length not in Zip header
vi: phần lưu giữ độ dài tập tin không ở trong phần đầu của Zip

en: strikethrough
vi: Gạch giữa

en: tar entry not open
vi: mục tin tar không mở được

en: tenth
vi: thứ mười

en: the response to the transaction caused the DDE_FBUSY bit to be set.
vi: đáp ứng chuyển tác này là nguyên nhân bít DDE_FBUSY được đặt.

en: third
vi: thứ ba

en: thirteenth
vi: thứ mười ba

en: today
vi: hôm nay

en: tomorrow
vi: ngày mai

en: trailing backslash ignored in '%s'
vi: dấu gạch ngược bị bỏ qua trong '%s'

en: twelfth
vi: thứ mười hai

en: twentieth
vi: thứ hai mươi

en: underlined
vi: gạch chân

en: unexpected " at position %d in '%s'.
vi: không cần " tại vị trí %d trong '%s'.

en: unexpected end of file
vi: kết thúc tập tin đột xuất

en: unknown
vi: không rõ

en: unknown class %s
vi: chưa biết lớp %s

en: unknown error
vi: lỗi lạ

en: unknown error (error code %08x).
vi: chưa biết lỗi (mã sai %08x).

en: unknown-%d
vi: không_hiểu-%d

en: unnamed
vi: không_tên

en: unnamed%d
vi: Không_tên%d

en: unsupported Zip compression method
vi: không hỗ trợ phương thức nén Zip

en: using catalog '%s' from '%s'.
vi: sử dụng catalog '%s' từ '%s'.

en: write error
vi: lỗi ghi tập tin

en: wxGetTimeOfDay failed.
vi: wxGetTimeOfDay bị lỗi.

en: wxWidgets could not open display for '%s': exiting.
vi: wxWidgets không thể mở' %s' ra, đang thoát ra.

en: wxWidgets could not open display. Exiting.
vi: wxWidgets không thể mở bộ hiển thị. Đang thoát ra.

en: yesterday
vi: hôm qua

en: zlib error %d
vi: lỗi zlib %d
